กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
' }' j/ f* x& ~' v; ]  @" W! G1 Q& `5 |4 o9 z2 T# b2 B: I' k
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน
! C! b) f% i$ T! E) N
$ I6 b0 ~' G5 M" i$ P4 `ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย. L$ M- o$ Y/ m/ P; A- n6 S
โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ
" J# W1 R2 Y. ~นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
3 _4 d! K7 Z6 |$ ]% h6 w9 mทิวา//ทำไมล่ะ' E9 m) Y4 {$ A! A( _' {
นาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์
# f4 G, `0 T- F( dทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
$ {) i9 ^+ E3 D- q0 c% A! ]5 d* D4 u" }ยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ1 h  ?( s# \- c
เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา
  {. ~3 ?6 I; }ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ
- i# j7 W* E& gเหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ# d/ s$ x% j9 I6 v: u/ ]
ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ9 R7 i2 u% ^# h/ p' i
เหมยฮัว//เหรอน่อ. P+ {( I  R5 f* G
คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ8 i  ?& ?+ N  g9 @, l3 p" o! z8 f& S
ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ4 a. A5 w# H1 X2 g8 v
คริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว
" A4 B. B( j. g  j" I& P1 L( n: uยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ- w+ L" Y2 H1 F) K
คริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก
1 t5 P/ g/ x7 j3 eยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ / o( k, q' a: _# A
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย
' }+ p1 n3 K2 ?6 V7 n. @( q' Iนาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ ; @/ U6 i1 X& f  m
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ0 ?# I3 w  I; M- H& I+ c2 Z/ G
โรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ7 y: `6 q$ l' Y( d5 Y) A: P. t* J
กียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก
* \& L1 Z5 L0 |1 g8 a7 \) Q5 o1 Fทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ
- l2 `" y5 V9 u0 d) [& e+ ~+ C+ @& ]6 D) A4 ^
ติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว( V; n0 ^, A; k/ u2 ?" z+ H
$ m2 ~3 y% \4 E, a
กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา, [6 V# I; E% s& a6 V# W
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ$ e# t: f. y) O0 ]  c% n9 J7 o, t
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย
/ W& m7 R3 U, Hยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ
4 G: a( x8 X  I0 I! R" Qคริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย# k# K0 {- @( u5 Y
ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ2 }- e5 A. Z% X) e4 g& ]' e
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
! V: x2 N- @* w/ n' Tยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ1 b0 e3 f+ ?; v0 y7 m/ f- X
แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ
' }3 ?3 r0 ?8 G% b' z0 H1 k5 F
& l  k, x  x- K& i- O. S# P1 U" wด้านของโรซารี่/ }& \/ Q( V7 K# ~; ?
โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)
! N8 j3 x# S' w) v' [อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
4 H/ d$ q6 a0 Aโรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ+ R; i2 w: J8 Y) \
แฮ่!!!!!
& T0 m# a) I; v5 a5 N) Pโรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด- L& Q8 c5 G! G# _+ }
อเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
" W3 ^  b4 r9 E: z2 {( P& _0 }; Tโรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย8 T: q: t2 W* S' x" |& _
6 b) q# \2 M  r. K5 C( l
ด้านนาซิสซ่า$ ?5 ?' `5 w# o+ C  I! `! c% y; m
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ3 V7 @) v8 d  }) a7 M# ?+ G, |
นาซิสซ่า//อะไรเหรอ+ B. B: f/ D* G& u5 \5 V, Z0 ^
ดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ
: t) \& D; Z& d, ]# k, U2 m* C7 Fนาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ
: k. v+ O, U/ L2 rดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)
5 s2 J  C' e) ]& i3 s2 R, c* q& b

% Z0 p% ~: r$ E. o. z3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
3 _3 a0 i% ^. o8 y" o; q+ }3 e6 A5 T# x9 |$ }. q9 c
มาอัพต่อแล้วจ้า2 m( N  U5 [8 H  _/ _
! q5 Z& C( X3 R* `% O& Q
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
) Q9 W! W0 v6 Y; L# nฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ3 n* |$ k0 u- r4 l: Q* P
เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ7 W/ c, n( i7 F) [
หมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส
4 F5 \2 j/ w4 q6 g- @% s- D) P% {) P0 F1 ]ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
4 Y* q3 s, X" ?0 Oหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!
5 \1 `- ^. U+ b) g7 V6 Y$ l& d5 P* {* t6 Eเหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)
0 L5 p3 p& t' @2 ~ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ# m- W" c1 x( p- i! p& I# D. b
เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้
( z# [( z& N) g! n3 Eฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
, Y# K6 i/ y/ h$ Uเหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า........ @7 g& o2 F5 E$ A1 o9 l$ E' f. t* b
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)
) c! \) I2 {# xด้านทิวา
- s7 S0 R$ R! @3 h% ?9 lกียุล//อ๊ะ ทางตัน
. S5 p* |* D  M5 E) D; wทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ
! y& b  a" W7 E4 Z- U" @( Z, H9 q) cกียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน  X) X5 k3 o- K* w: z
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
% Q5 K+ Z1 h9 p$ zกียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง
8 ?1 L! }+ Y& u  h- z4 \# ~% P; x7 fทิวา//หน๊อย นายตี๋
5 t6 t; g6 _( `8 E6 v' Uอยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน9 I7 w( \- U! ?6 J& @$ F. ?* k" S4 ]
แฮ่!!!!!" w2 ?  i, ^" Z. T/ H. i/ s! s
ทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!- E# t( H" y. V! `. t$ E) c" o
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)
! N' L1 q& e9 ^6 b6 i1 Qเงียบๆ!!!
- f9 R. |; b4 E! j, n( Oทิวา//เอ๊0 G5 M  y7 ]% a: M" V
กียุล//มะ.....เมื่อกี้
* \/ G( a6 t7 ~- L4 h9 lจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)
' a. S% ]5 S7 ~& |9 K/ |& t: y6 {2 Y7 g
เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด