กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
; v  j* Z. J( @6 Q- n( p) D4 T, h6 f) R) }7 R, L% Y
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน * _8 @. T1 B8 Z* z' O+ u1 P% H7 K

! k; [7 l: o1 F9 uทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย" p. l" d" w1 f+ R
โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ! r3 c2 ~3 _2 n; K7 h& J# V& Z2 |4 y
นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
4 j/ v# L; U/ ~$ Lทิวา//ทำไมล่ะ' ~* v5 E% U; q# @* L
นาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์
0 d! Z: n) _1 u+ p8 R& mทิวา//หาาาาาาาาาาาาา6 J9 t, M/ ~% p6 Q/ v5 g
ยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ( {# P! `5 z  b+ b4 E
เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา
* J6 e7 c. ~, T" |7 p. pฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ
" h' D7 S- Z7 }- z* vเหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ1 P; v& n7 u: X
ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ
' _2 b6 j) x( V' tเหมยฮัว//เหรอน่อ9 j. }2 G7 P( C1 N
คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ5 E6 ^8 [" {, L
ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ8 d6 u0 x1 J! |7 {
คริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว: Q4 N+ o, A6 Z4 i
ยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ
4 J0 Y! m/ D) h. h1 Pคริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก
9 C! |5 |8 B! w3 |ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ
+ \1 l0 F/ V1 _5 B3 a% i7 ~ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย
0 G; i4 v6 k; B  ^  _0 v0 ?นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ
! V* n4 {6 @4 P! ~( e- o, G- bอเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ- V0 D, D( t2 t1 {4 b' W
โรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ
! n! o1 m, d" nกียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก2 o& K/ H' ]3 ?9 v, o
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ5 j. _5 D' Y& _# k

* i/ S* |8 s0 H) u, V/ dติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว
/ n! f+ S% Q: I, O% `7 j
/ c, R, a! V7 n" Dกียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา! b, U( m1 A% e# u3 h/ l: ?
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ
3 p6 \  H# x3 C% a9 l( B% S7 zมาดูคู่ของยูริก่อนเลย
' F% C3 i; F% p9 ]' Xยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ
3 L0 X3 `$ j8 W6 P+ ^คริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย
& B9 B/ ]. X& `  F5 L) {% q: u, @ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ. ~" ^' R8 x% F$ }' O/ ^
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
/ d) t; {2 O" ~) J4 q0 Mยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ) Z/ g, O8 c* J9 Y6 s, A8 X
แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ8 h& w( B* v5 D; ^8 ~
& i9 x% m) V; ^  A: q2 ?4 M% ?
ด้านของโรซารี่3 ]" e6 H" z; _
โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)
* D: b! I1 D5 S) ^อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
) j3 V( a& {8 p+ ]$ G- zโรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ$ J4 h8 s7 B* D5 H% D
แฮ่!!!!!
* O0 }" {$ W9 a3 ^: X4 L% Qโรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
, X7 |: b6 \5 F( M- I8 Y% Zอเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ1 ~- Y/ f' ]. g! L4 F3 g) M. j7 ?
โรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย9 {9 v5 O! p( |

/ O: N" }! h! O8 y/ X7 C# }; Rด้านนาซิสซ่า
  K2 N) [2 Y9 ~! F. c% Zดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
5 u6 }7 P$ y$ s8 N6 Y9 Nนาซิสซ่า//อะไรเหรอ
8 ?2 d' P2 d8 f) Pดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ8 s6 b/ Z5 N2 M9 y9 O* {# M
นาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ0 Q' _0 ~, O% L8 v: i/ t  V
ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)
* \: G( `& K! \! w, a0 W
2 `% F+ M1 w% X# L% ]: v/ P
$ R7 A% I3 {" ]8 g2 d3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
: B  p& ~+ k" ~3 V, |- a9 R( C
1 H; |2 S4 g5 M' }) a! Uมาอัพต่อแล้วจ้า% F$ y. W6 q, V' {8 S
4 F; _0 _* L5 r: v+ Z
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
# i" [. i9 k% D+ A* }% b! |8 m  \& qฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ
0 C7 \5 w: G4 n. h8 b' _" sเหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ+ v8 Z+ N" C% q  {7 F7 m& A: N$ E
หมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส
: B: H" g0 ?& }1 {$ \ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
7 X* N0 A* i$ E5 M, Q8 y9 Vหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!, F, l- P, {+ e- c6 Q& k
เหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)8 T! d! [% r5 H1 @
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ
5 Q  _1 H- U. B8 w& b$ O2 ]เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้6 z2 A( C8 }+ G1 x5 E, Y4 B
ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
  B" H$ @, ~# d' Wเหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......0 R; _; l  R- s% n# g, t
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)- r1 ?, ~5 T+ U: D+ `$ T
ด้านทิวา
9 ?( S3 J& J; U+ q4 @3 f& M. cกียุล//อ๊ะ ทางตัน
$ I+ A; x; w9 B, j' Cทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ
2 E3 @( A+ E0 E% E" [: N* O4 \กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน( d* y3 w1 V) X3 G% ~. J2 x7 E
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด+ U/ s$ M& [  i' n. d* J
กียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง, }0 l2 u! ^5 k8 v1 y! C( S7 M
ทิวา//หน๊อย นายตี๋
4 V/ Q$ y9 S6 [อยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน/ _; p- \6 H% s' _  p1 y
แฮ่!!!!!
5 ]* |+ S/ Q& t0 L6 l% r) `- J$ R; ]ทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!3 X) X2 U" I/ z, h3 J: O; E5 e
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)
2 I; T8 `# v. c/ G+ ?2 z: uเงียบๆ!!!
: S7 w6 {) B% M2 @& u) B+ ^0 M5 J( Iทิวา//เอ๊5 R4 z( }& U! j! U7 I2 c7 T0 \
กียุล//มะ.....เมื่อกี้1 `9 K; A- n! M) L
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)
. y* F9 W2 j* q: p3 O- T- {5 _0 D! ~& L% Z, V
เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด