กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
7 j: Z5 H3 m+ q& W6 ~  {! P  V
/ P4 _/ d- y! Q) k; B0 B แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน # F& `' D1 f* L9 L3 W! n
' u$ B& j  @: n7 B9 }. l
ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย& F( l6 x' {1 D/ ], _/ t
โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ$ C) Q; m( \9 `
นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
; o6 F. v7 Z4 ?' X$ C, mทิวา//ทำไมล่ะ
- ^! n& d7 O: c) E; d1 mนาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์
! i; G7 O6 C2 e" f/ U( [ทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
4 }& s" w2 _1 G: _( w" Pยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ
# Y2 c% ^' n+ n3 }+ Mเหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา( b. O* R' x& C! X* {" n6 Q8 V% T
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ
1 l7 ?' o' p! h/ u! Iเหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ
4 I, l' B8 z: Y9 _* t: B0 h3 zฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ/ _+ M/ h* K; y' ~8 x$ R$ n
เหมยฮัว//เหรอน่อ
, T. ^/ U# R# g8 \; n7 ^คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ
0 X0 e: W1 Z  g2 m  w- \ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ* _" j' y% a: x0 m& @3 \5 L
คริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว
+ ?+ g3 l2 A- O! x+ W9 fยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ- k( C: \( H$ L# ]! r
คริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก
& u; f2 I! k1 K7 K$ Sยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ
$ F: A: `0 H& \3 ~ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย' R) e& B4 F* X: A/ C
นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ
( Z5 {. e( D4 O6 {& g4 Jอเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ
  p- `6 v2 b" e5 Lโรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ/ e, ^# n; X4 K. m/ Z
กียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก0 N3 m; i  m  F& d, ~" h
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ1 j2 L+ \! u( V$ U/ [6 k

3 Q* `0 x6 R( m8 Uติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว  p7 }) h) P, R$ y% A

; U& o/ v$ ^1 u& l) K! Cกียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา) u5 c# S, y+ M0 V( k) ~5 C
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ2 g! f5 d5 G6 l0 [& N( F2 l) v
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย
3 Q5 N4 P+ a8 t8 q  @0 x" qยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ5 }( J8 j8 J7 t& k
คริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย
4 U& D5 ]( D7 @6 |' Z- ^( |ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ* I8 ]# T* K5 l' Y% h" J1 D
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
4 y* z( [9 Z6 d* r0 @ยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ
1 ~2 q; W1 A4 h7 }แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ7 H% y1 I/ P2 P+ S

1 A& B6 V  y  W" A9 K, }ด้านของโรซารี่
5 M1 _; x1 Q9 {8 n# N1 j1 yโรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)) Q4 K& b2 [# p$ n. M- S
อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ1 b1 p9 T7 ]' J2 P0 [
โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ
6 C: f! D0 S- m- N9 b8 t. E' e1 B) {แฮ่!!!!!. r; F/ U1 A0 I0 l
โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด8 m7 {8 X3 l  f5 V
อเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
8 z0 L9 S1 x% D1 Jโรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย8 n' f1 o! v- d
. N6 q0 ~& i3 I* F$ [
ด้านนาซิสซ่า0 K6 a4 ~% c- N6 c4 a
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
# S( @  J9 ]5 H6 k: P! ]9 s6 Kนาซิสซ่า//อะไรเหรอ7 r5 {- `# O: Z, n- N
ดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ) Q3 B# \1 z. v; z% @4 S
นาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ' g6 N" ^! E: b  V# n% i
ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)
% x( _& j. v0 w5 j
, `6 I0 m/ H1 h4 b7 G/ D  x
+ e; a) a; [: v# S, R: J9 p) m3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
# U+ I& s/ u% ~* {# t/ ]( l+ l
5 f+ `0 ~8 v* E6 Y% `! Aมาอัพต่อแล้วจ้า
% e# I0 R( c4 W0 m7 {# i  b, Z: s# r8 w  l- W+ l3 }/ M
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย8 k5 n8 R, f% `9 f3 R
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ
: q/ i: ]6 ~* {$ Y" J, h' ^3 j' Tเหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ4 y3 m& [$ v; u' L: ^5 e
หมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส6 e9 ~4 g' }& |* O( S
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)2 a, |1 L; H; J7 n4 \( s
หมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!
( `* x* h+ r# n) G! i( Y, _; Yเหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)5 O5 O) n: v+ x1 F$ j) S2 S
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ1 W% b8 u" o' L# x4 I, _
เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้1 I+ h/ k) H% W: d" ]6 i% p1 n
ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ, p9 y5 e0 B- p1 u5 L2 G* S  E1 y, l
เหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......! M* ~( q9 l2 J( Q+ J0 R
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)* G  Y% S3 ]" [) f6 {
ด้านทิวา: f3 Q$ K) A3 a! m6 h: u
กียุล//อ๊ะ ทางตัน- y$ p# A! n( t6 z5 K7 Q# I" t, }9 D
ทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ
2 ]- u' a- ^% p" h2 V5 o7 ?1 c6 iกียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน
3 S" _- L3 @0 }9 F4 `2 t3 vทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด7 y3 x8 e( u. l( T
กียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง
9 R! p; {; R/ r* e! r+ S, `0 _ทิวา//หน๊อย นายตี๋6 l% e5 [* q! y
อยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน
5 n$ F4 V: u: Oแฮ่!!!!!! l7 g+ ]9 C7 g" a4 y7 T
ทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!1 H6 t0 z) |8 g) D6 y3 Q
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)
5 s: O# T3 i& H: tเงียบๆ!!!+ b% w5 U. ^3 S1 e6 @! I
ทิวา//เอ๊
. j& V% x; ^. _; j  |+ q. aกียุล//มะ.....เมื่อกี้7 k* _4 Z# G  D) v2 S3 P
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)
: Z7 y+ Z0 d- N, E( x8 \. A! N' m0 e9 I- X& N' X
เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด