กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
9 E6 `" `- g6 U
+ T( h' t, M/ V& R แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน - \; S/ S' Q& T4 C0 k5 B3 k
8 w/ H4 w0 G* U2 J0 Z: @/ x
ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย& Z9 T; Z0 s7 }+ R+ r7 _
โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ- i. d( y; s+ Z! T
นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
- S. ^$ k# X( s, |ทิวา//ทำไมล่ะ0 a+ Q' x, B) `) |
นาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์% `* \  R% Q9 A$ G2 i+ n; o% s
ทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
1 B$ L3 h5 _/ k: _1 A) Zยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ
( U: M' ^* n1 Z: [3 y3 v8 Aเหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา
& A6 l. p& m) d* ^ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ- Z( s, ]8 D3 }
เหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ
/ F7 m: L% w# s( C6 b0 zฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ
/ @  @! D$ @; e6 Nเหมยฮัว//เหรอน่อ
. t. B# m$ {# f0 S  Cคริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ
, u# Y8 O$ Y& p, z7 A8 Sยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ$ d; g% q( m# A7 ~% q+ f& ?
คริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว
+ x! p" r- W. e. yยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ7 r6 z% m, C; t* y( I
คริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก
. ^7 J4 K* k0 f8 w4 D6 Eยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ
. \7 y. h+ t( w6 N9 H/ jดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย7 Y9 o' ^" u8 x9 a- ]
นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ ' v" Q5 Y0 n- X- C2 b( h) j
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ
- \0 G/ H( O$ T6 q& b) i* jโรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ1 @! q; i  s8 w% s1 v: B7 q
กียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก9 A+ q3 t' f) R( b3 E3 q) E1 L+ c: x" {
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ
/ V. H2 x  k: g: x" W
& o# _1 E* B' ~# A7 jติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว
7 K4 k6 X4 [9 ^6 ]& W1 P/ P2 k  u) D" q; @, y$ X
กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา, {  \3 t8 f. Y1 D# Z/ s2 g% U9 b
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ  k& v9 K' b3 U; A' x% y
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย  a( I8 ]9 F" ]5 T
ยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ% c: @, A& ?! I2 n3 b. o) k
คริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย" r# G! Q' D( Z; p. k' q+ c4 `
ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ( Y, F+ W4 L# X+ @( v! p
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
/ U: `1 h+ ?0 j. X7 X, C$ c: R& }ยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ
# E) A1 n, R% p; x% Rแล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ; l2 \8 K3 d- a7 B; `# T

$ m; h, z5 V7 ~6 T2 G0 Q: ]6 o6 vด้านของโรซารี่
$ n9 M& y* D. k- C( Cโรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)
9 N; }' N9 i) \1 T+ _อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
9 f( v0 a' v2 j; X+ I, Q: C7 |โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ
6 D6 H$ o5 h; X( }' zแฮ่!!!!!5 o) Y' T$ O+ e$ H3 a; b$ w+ ^
โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
2 E1 }3 F/ B0 Q, Q8 x' `' [  X. Kอเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
& C. Q3 {/ g9 p0 a, Xโรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย
  C( T, I  e& M4 r$ c3 s
. x" k) c3 J4 G( E5 D) S# fด้านนาซิสซ่า% z- U- P/ v& m: d+ Y
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
, b. z( F+ K, _นาซิสซ่า//อะไรเหรอ
& o4 ?4 j3 e; rดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ
: ^0 }: |: x$ c8 W1 |9 v  Uนาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ
$ g2 H- x* e9 s7 u$ ]4 T6 d2 dดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)
7 l! d- n8 ?& D8 L" j- o7 X/ y2 v3 M' n' U- ?& [2 T
: N$ D1 o% b) r1 `$ h. t
3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน 0 b  R+ R$ A% q

) |8 F) k( |, ?  j3 Z5 P1 S: q5 |มาอัพต่อแล้วจ้า2 A8 J0 ~! g/ ?$ p8 o
4 T. W9 ^" B' Q( M
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
! I- [# n' ^% B" s, V9 G% x6 }ฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ; a  Z, W* M" H7 I) \+ C: ^& e- ~& }
เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ) h& ^+ C- r8 r; s8 K% H1 ?! k& d
หมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส9 e4 f# t; }* L- O0 p0 [
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
- ]+ m* o/ j: r# o' n6 aหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!) r- F/ A; C& X& K1 K, ]; u' Y
เหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)
; @) B* q- N5 u, m3 s1 Nฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ
. B3 R" C/ r! z- Aเหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้( N! {+ k7 R9 I1 h
ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ2 l+ j* P# G" ~6 y
เหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......9 ?! ^- X; x8 B% k9 }! z. O
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)! {+ f6 M- B8 X8 C) @* u- ]( e) A
ด้านทิวา) o: i' W# X3 }9 {. M0 O1 d- |, i
กียุล//อ๊ะ ทางตัน" M# x2 o1 V& o3 K& n6 T
ทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ  x: q3 o) y+ ~  R& ]( ~
กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน  f) m1 H* e0 L: P1 G& e, P
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
5 f. G) r. @: zกียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง5 c9 G1 }1 Y  {
ทิวา//หน๊อย นายตี๋
  q0 ]9 E( y4 R& K! `; Rอยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน9 Q+ I1 R/ s$ R1 [) M+ R! [) {
แฮ่!!!!!
5 l2 s  v3 i/ wทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!1 Z8 ~( B9 f1 y
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)
; M* b9 u1 R) E0 e: q5 Qเงียบๆ!!!0 C% d. x$ y' q* N' O- Y
ทิวา//เอ๊
' o( k2 x8 d) T. z8 v% |กียุล//มะ.....เมื่อกี้
4 C2 Y, S6 Q) u! ?- C$ O  |จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)' k% g: F1 d7 M6 G" a( k
, `3 I, S9 g! x# I1 u2 g
เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด