กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
/ _# o8 V  ?* v% @9 q/ L$ r) L! Q! C# f" p/ X* \9 Q
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน " F4 O9 R# @5 H

% b- Y0 ?. M+ s. yทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย
! ?- D6 P( B$ \โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ3 ^. R. S% X& P& Y- k/ L: v6 f1 L
นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย, m( ]- I( u) g7 }  i3 d* a
ทิวา//ทำไมล่ะ
+ r5 a6 A" t% b: x) ?. q& @4 b1 T8 rนาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์
1 @4 ^  m! J6 x5 y2 n3 V9 _ทิวา//หาาาาาาาาาาาาา2 k: o, [, t2 W. {9 f
ยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ$ b; |6 [# _; A! @9 i. N9 z/ v
เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา
/ `: W2 ~; m4 C( cฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ
+ O7 J" `9 G  J; e. ]- Hเหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ2 }  K6 Y' a: e7 v4 t5 b% t1 k4 o
ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ
7 d& k" x! [" x/ t: Bเหมยฮัว//เหรอน่อ
+ i: j% B0 Y) ?2 O6 hคริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ
/ Y; K3 o' C8 Yยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ* ~( J" v9 e0 M8 n
คริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว
, O' u1 X$ o7 E! ~5 C7 _ยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ
) V$ z, F! a2 j! u+ `: t% Z0 \# F4 Dคริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก" N, O! m: ]) g" N8 ]7 }1 i& u" c. D
ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ
- S* \* j' a( F, Q7 ?ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย1 C/ H2 }7 B" {+ r
นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ 3 {! X' Y* K0 x) f
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ  _0 I- X$ n8 c6 t
โรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ
) ^# o' E' I$ cกียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก" H! R& C  ?) n1 t2 \
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ
3 b' i9 N2 H+ z8 H6 z& P+ h: f9 t: z* m9 v0 b
ติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว- P/ Y% n2 r6 m
8 b7 O- ~. U7 N; l
กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา
+ b+ {+ B7 i8 ^! E) B$ d; Jทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ# y- ?- U4 n, W3 s
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย
' A  v5 C/ y, x$ v/ d& a" ]ยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ
5 V. _" x/ D2 K# M+ Tคริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย
8 {. c  E$ y1 W( K3 q4 m5 ^, Pยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ
8 L- U* q) k) q  a1 g, t5 N. Tคริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ# b3 v+ `# b$ N8 i5 `
ยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ9 w+ E; Z$ n3 z! C  Y: _5 [2 n7 j
แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ5 l3 R) H2 J6 i) t: ?, \6 Y
7 Z* |$ R7 W0 ~* ^& L- m7 |
ด้านของโรซารี่3 x/ H" Z- H3 ~# U' x; _# s' l1 [, w
โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)/ d+ d, K% W5 D3 y2 O
อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ) {$ `6 M- G$ G: t6 O+ r
โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ4 `( }; ^" a: p  {  X9 b1 _
แฮ่!!!!!
, h1 h  Q& \1 r1 @โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
3 }- U5 r) V' x# O8 {อเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ4 z4 b$ j1 C" B; O, G+ o! X
โรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย
% C6 \5 L0 k; [$ z* E; q# @4 @5 j
. P2 C5 q* h1 [4 Z2 e6 Tด้านนาซิสซ่า! _9 p0 t% L+ v$ c; K/ U& M+ c( [" D
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ3 |& M- R; g1 o
นาซิสซ่า//อะไรเหรอ
: v" N, C8 p5 ^# F1 N# r$ B1 Bดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ
/ u% k" o5 V; u( X. l5 \" lนาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ
6 E; a. Z8 W6 k0 g" Tดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)
; \" i& o* Z6 n6 f0 o% T' K  P2 d  d  |. w7 @& s9 L% W* x
; \: {( d) S+ Z+ l3 N; q. L: H
3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน / I& F2 r3 P* e! z6 T

- ~: o4 k" ~" T5 sมาอัพต่อแล้วจ้า' r/ x% a* u5 L6 n7 M3 _" A
& S- f5 D# F' M8 I7 [6 U5 v& f
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
+ p2 i3 r6 z( i6 u6 S/ Xฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ* M1 |0 O0 e& d8 U4 W# \0 K
เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ' C& D2 V  x1 u/ H  k
หมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส# k( H6 ]: g6 x) y! [/ H7 E
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)$ ]5 Z$ y- r7 k
หมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!
0 T4 x5 h+ O2 G) Y9 |เหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)
+ F, x+ I3 |: y5 c& f  R: N5 Zฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ9 T& R5 @, j. K
เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้
) i1 i  Q; L  O! `ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
  E6 B3 p* m# j. g8 T" Eเหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......
4 |$ ]" t: x# ~จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)
6 K2 E2 o6 n; m4 H. gด้านทิวา% \/ S3 A  x1 }
กียุล//อ๊ะ ทางตัน
8 o* e& E9 }! |4 E9 n- |/ J) sทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ9 d8 ~6 N& i6 p, ~' [: Q
กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน
9 t) c- l0 ?5 v% s8 C1 Y& nทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
1 X! |& R: h2 H  s, N+ s0 Nกียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง7 B& x/ Z! d0 Y
ทิวา//หน๊อย นายตี๋
# E6 U# M  ~( o3 {! r; B; Eอยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน$ ^. T8 j4 N& i  U
แฮ่!!!!!
0 p  D$ J" {" ^& f  z0 sทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!+ N+ e2 Q; |3 {. j& O1 J
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)' b9 h7 i: |4 g1 M  h- s8 U: g
เงียบๆ!!!. n' D7 E4 R: m+ Q* _/ q
ทิวา//เอ๊! ~- Z  s' R% }8 }5 [3 _
กียุล//มะ.....เมื่อกี้  O+ y4 H2 a6 O0 O  Q8 r" ~2 U& S
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)  J# K+ W/ L9 i: E' p3 n
( a6 N( a+ _3 N) D
เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด