กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน ! I" U6 A, k0 O

* d" {' J7 _0 Y9 ^) s( g9 Z( I แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน
; {3 e# ^2 X% M: _3 d( w
/ Z' y" P" W0 P8 B& Gทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย3 r3 p' z6 ^4 G1 \0 e+ B
โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ2 B+ e2 N+ ~% Q0 Y( ?0 e
นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
" r: K" n+ i$ X( u3 c! T7 l9 uทิวา//ทำไมล่ะ
2 ~+ e7 ?$ |2 U% U/ t6 iนาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์
& d% O  W" ~6 b0 K) ^9 uทิวา//หาาาาาาาาาาาาา! q4 D& Z: [8 g! D: {
ยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ0 O: m6 A+ d. ?; `& A3 ]8 Y
เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา
5 }1 C& m/ ]- z" \3 ?& rฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ& Y( c1 ~, r5 N- x' [! z4 N
เหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ4 T# y; a; f! n8 H8 i
ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ
/ ~$ ^8 c, p0 }3 xเหมยฮัว//เหรอน่อ8 }; A: t) _* b7 |
คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ  q6 @3 F4 ?' X0 v5 {+ \
ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ
+ N( B1 ^* b& |) P$ A6 s: zคริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว
8 i" }# B/ l6 E! o7 wยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ1 k& j# g% s$ L5 A7 y6 P
คริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก- B! u3 Y4 S: L3 z' z! d$ i
ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ
6 t/ a" l4 w/ n3 Q9 y: p7 l" hดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย6 C) c& R' a* S( m2 }
นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ
/ a$ {$ i5 P8 j- d, l- L) nอเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ
' M+ `# Q4 P, p9 o* Lโรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ
1 E5 d2 w" u4 i3 M# ?# @, [กียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก* u$ ^! G( L- ~6 _% @
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ1 d0 \8 W5 Q3 D. S. z  S

2 _6 E6 j! m) F( l$ A) @0 Lติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว1 M+ J$ W" D% H: b% G2 n

% g' R3 u) z6 z& ~4 F% gกียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา( I: }. V  Y- B$ V# D3 j5 U
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ5 M8 q1 d- i2 S8 Y& R
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย
# S3 E9 G' {; J/ N. e/ Y. ]! fยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ) |; ~9 p, k9 H/ y5 c, h
คริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย
  Z3 N5 A. y4 x3 T) Eยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ( W/ a; k  _) Q2 k
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
' e3 E0 F3 y) Z' [ยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ
0 ^8 P7 k8 P4 a3 ~/ X) y; T# aแล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ- W8 t. n! g7 O- }9 ^

4 L! @$ a% u# ^: G7 F' v; Y1 sด้านของโรซารี่
3 A' e, d, |3 M1 u* [* Yโรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)& T+ ?, S( b: Z" B! ~- y& N9 b1 ~
อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ: p7 C" D+ O- K% @- I( K
โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ
. q- @* c1 E- d; r' t. c9 |0 wแฮ่!!!!!/ E! c) k3 k4 ]7 J
โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
. q8 h5 `- ?! H7 v7 mอเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
: M. w/ ?. L* L9 K) _. n' }6 V( aโรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย2 M- P7 g5 h% j+ n

7 a0 S9 B& `9 {' J; i: U  aด้านนาซิสซ่า& O) f" j& l5 @( P) E) E( ^& T8 F
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
. F  k2 W2 a3 C' _, Sนาซิสซ่า//อะไรเหรอ
, f! x1 s7 W/ x# ?ดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ
) X8 t+ V4 l4 C8 yนาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ
; \( J0 `3 m: bดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)
( z% }% S: U' L/ R3 |1 ~, Y+ h* U( S; ?7 }

- G% S& E- [: t- J* K* Z) o$ o; o5 i3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
$ Q1 p. W% V/ v. N: g7 b3 ?, f) G( H7 i% Z' v& q
มาอัพต่อแล้วจ้า
3 f( F  p! t" e( ^5 S8 Z2 |2 s$ q9 |, s7 J
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
7 @$ b5 H: s9 N( C( @5 Aฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ0 C: }4 x. A* M6 X, g% F! X/ E
เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ
9 L: A6 U$ \" s" {" g8 _7 Pหมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส
) J+ K/ V2 e( ?' wฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
! C6 r% j# {; M$ X( o8 p8 X0 iหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!; e  B0 R, K8 T/ r. C0 u0 y
เหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)* V( d) O6 J5 y2 h) S: i
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ- k! P! i" i% x+ Z& n
เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้
3 ]$ h% h2 y) e* M+ {7 ?& C, Pฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
* W, P: J% M5 e; jเหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......' y9 V; Y7 w2 q5 y4 J
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)' W. K9 O& @8 L
ด้านทิวา4 q. O7 d* j& W5 h$ }! W
กียุล//อ๊ะ ทางตัน6 W  m$ E9 I* `/ ~+ I- k; D
ทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ: ]& Z8 S" B" E- R: N
กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน
' l5 {$ l- I  q. vทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด' [- G: z- A% e: D+ b! e) J7 \) X
กียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง- z0 p# }+ [5 T/ Z4 o' E- ~9 J
ทิวา//หน๊อย นายตี๋
: z$ e; Y- z1 T& r/ ^อยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน
3 p2 {& Z8 I) K, Z! {แฮ่!!!!!
8 e1 Y; k( q0 G: m1 f4 eทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!  j6 j( e' k2 T( ^8 d4 C  m3 e
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)0 j4 U7 v* d/ g6 ]0 C/ Z
เงียบๆ!!!; v$ J& w6 O6 W/ a0 A9 B
ทิวา//เอ๊
" j  H$ s; U: dกียุล//มะ.....เมื่อกี้' x  v( x7 c; G' F, L  W
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)
  m, b3 A5 H3 Z, _
, P( i: ]+ n& Wเดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด