กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน 6 P# \; V9 C& x( c$ j/ h. s& l

3 [7 @# v5 m/ `9 X& x แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน 4 Z4 _& y3 V9 u3 W% G

1 S) S2 O6 F: e8 S0 Jทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย
  H! B: r1 q8 ^9 y7 nโรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ
, f6 {0 O% l. H4 u0 |. H$ _; T( {นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย# A0 z5 D/ D$ H( z5 d5 b& l1 z
ทิวา//ทำไมล่ะ
- ~& q( }. o4 y2 b, hนาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์
% V( e  W. z$ {& i8 u) E# K% G2 Bทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
" j0 E' ?% C: Sยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ
) E" Z" K4 Q- M0 V4 ^เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา
* p/ Y# @  o( g4 A: a. o* L3 G$ @+ Lฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ
4 k; _+ }4 i% r* sเหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ1 N. P- H. S; V
ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ
* h# t' {% W( Gเหมยฮัว//เหรอน่อ8 y: @: K# E; k0 \6 [
คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ
2 A4 h8 o0 |9 qยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ" P: \( \1 ^- ], K" R
คริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว
/ B! r& x$ x; oยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ
0 T- h: H& Y! T( X" |1 V- q" ?คริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก
5 b/ y3 L8 ]) p& f' S7 Uยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ
( I! P- G  W: P3 z) H0 l1 U; h- uดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย* a$ s7 A: z+ s& W2 F6 e
นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ ( R/ i$ b, B: ^6 G
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ: O0 M4 K6 \. u( T$ J7 \  S* B
โรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ
- k2 Y" h0 e2 ]1 O5 Nกียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก
% Q. a! h% [" [( q$ Qทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ# F# t, d) y  L; o" H) `; \* K

, q- w: f1 y6 @/ Cติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว
3 Y  O1 \. k3 u8 N
# b" E2 B" H% L  d% O7 Mกียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา2 o, P; A1 ?9 A
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ0 Z- h5 X  L/ a' R3 p  o# [9 J8 |
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย) w8 C, O5 z/ [- G0 p/ a+ h8 E- z
ยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ
" `3 }8 h( Z; N4 N$ Aคริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย4 V3 e3 o/ W/ `$ H# }6 I; e
ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ* V0 R/ k& x/ T: H% q
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
# t% O, @6 S# X3 rยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ
/ b2 r: `% O3 Q6 w- ^แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ3 a' z) I& {7 S1 u+ N& I

; f: _3 x/ w" U2 x; sด้านของโรซารี่$ k0 v: x9 ~% u; X
โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)+ b0 |" s, ^+ z
อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ# r5 ?9 p9 P* l* o' b
โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ+ ^- P6 }2 _3 c3 H" Z
แฮ่!!!!!
+ |( _4 G# X1 `7 x' R" Jโรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
( Z. b' w9 m' Z) Oอเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
: p- Y$ U' R6 X+ h, Q& Rโรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย
9 t' L  v! J& H! s& `3 c8 c
6 @+ ~  }; O/ y% aด้านนาซิสซ่า& Z' |1 ?, a8 |# L7 [3 q
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
2 T, r# b0 I  P- N8 r) Y! Eนาซิสซ่า//อะไรเหรอ
$ i) C0 _+ K( {, C7 f/ [3 f' J# }. Hดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ3 S: o5 I4 ]- s  r/ `$ p
นาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ9 |2 J: q, n4 C1 B/ O5 z
ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)- {3 l- ?3 l$ W7 v

`! q3 q2 |7 o* q1 a( }" `
, F" b5 R% Y$ L/ k1 r& L3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
2 A2 F1 X/ a6 `  q/ d: [( A1 |' N( @# w" F  w, _
มาอัพต่อแล้วจ้า
  a  [5 O" v9 i" I
- I# |8 r. N9 Y4 G. s" Hเหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
; J7 R7 F/ b- g3 q; W' {* w( Dฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ  u3 b5 |" |% b3 E  q7 A
เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ
: ]6 Z( Q3 g5 a4 t- kหมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส1 E$ B/ @/ }" W" i# f9 z1 G/ A/ S
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
+ M9 y. ~; e0 g7 \. n; vหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!
' W1 j2 y2 l" d& f7 L( M' Hเหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)
# k( o9 F7 Y, x" S& k9 i& T, Wฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ/ d$ I; C5 @# V3 c* w  u; b
เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้% G6 c3 \( _4 v. x
ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
. g2 X! R( ^6 pเหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......
, H6 W  x% S5 t) Q( @จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)1 @" J9 p2 \6 l6 b2 u! i
ด้านทิวา1 L( w# ?5 o$ M# |* W
กียุล//อ๊ะ ทางตัน$ W# `: t/ X8 k- H/ g- c7 `' O. E" w" x
ทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ2 f  J$ |# S7 ~( p& b% t+ l9 `
กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน2 A% f* C: C% N3 Q" [
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
! }! [  ]& ^$ ~2 t( ^กียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง* z. L+ {$ y; y! K0 Z
ทิวา//หน๊อย นายตี๋
% L4 c* z7 V7 M* g0 x# f/ Eอยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน9 K0 g. i# S( ?, G6 P
แฮ่!!!!!+ S# w2 k! `9 O  G! T0 P
ทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!
" E2 [: ?: ]( }% {! nผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)- t4 W4 Q: U, o# w  P& e, G
เงียบๆ!!!
7 A9 h0 L5 C6 i: `% n) _! zทิวา//เอ๊0 \: m! @7 {3 |/ {& H+ c7 W
กียุล//มะ.....เมื่อกี้
2 h5 ^* V" O: c8 N+ m* ]. _( W( N2 eจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)
" N3 T# Z& `2 |- L  E6 G  T+ R: m/ `+ G; q" Q, E
เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด