กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน / E- h+ y" ~( S3 q

3 a- u1 b% V! a9 |- G แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน
8 i+ y; ~3 B  G: R. Z% s- u* `- |' V: ~. {
ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย
3 X( w2 z4 n9 G* s1 d2 R/ i. I5 ]โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ
1 {; u! z( q0 S& \/ rนาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
+ `/ k5 E8 a  }: ~ทิวา//ทำไมล่ะ
7 O  b; f0 d2 a* G+ f- H: Iนาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์
7 k4 y/ r2 d; c( u# b* mทิวา//หาาาาาาาาาาาาา: X* ]. b) G) u$ U2 p
ยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ
; f( Q! v# W! _* s0 ?7 N' e; i' aเหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา
8 |* i9 J2 m- D' ]1 Xฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ
" X7 y' P! m# ]เหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ
/ Q( ?9 L  c9 e( x8 h1 U+ eฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ
: P/ |) g* S! u4 N4 K$ A8 {& ?เหมยฮัว//เหรอน่อ
' I# i4 |; ?* e. V0 e& Qคริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ
+ z7 h7 k: J* T! p* P( ~ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ
9 o3 r: I0 L8 ?& o" pคริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว) K5 g8 q  s9 n; b  p: E
ยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ
! P6 [& f- D, z3 d& Yคริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก( Y3 e: g2 h6 m7 z, j- ~
ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ
6 ^- i# X, N) c( s8 e" Lดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย
. n: z3 B* S0 p  [+ ?  G+ V+ mนาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ
/ q0 I+ O% j4 P+ Y3 W( X# W: G3 iอเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ5 ]' N: B5 F+ v# a
โรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ
3 y% z' z6 d& s# e4 _1 sกียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก
7 \/ [- \! q+ `ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ/ J; H& r9 C5 u1 ?8 z6 S

" h8 B6 U, |4 p7 x% o' ?ติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว+ x7 m9 l0 b9 I+ A' U/ N* }
5 e! ?/ A: [  c' R
กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา0 m$ A0 j* }1 h3 z6 T5 S
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ
: |2 v; m; D0 E6 J# Yมาดูคู่ของยูริก่อนเลย! H5 i% F, D' I. E3 i; H( O
ยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ
% P" g) ^& q3 y6 Qคริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย4 G3 d6 R. r. B& X" d$ [4 e
ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ( ?; Z& Q+ T9 c3 v; b+ z% v( e/ R
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
: R; x4 T" P9 H& q: X0 h# Tยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ" }( D5 T7 A! F" ^( l
แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ
- Q' w( \7 W' P% C7 U# V  n
' j8 f8 K& q1 `& |ด้านของโรซารี่  j8 Z1 O/ Q" B$ j
โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)- J2 o# `7 y; t! k* }
อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ+ }: o/ L+ w/ V5 r9 ]  k
โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ
- S6 h8 F3 v$ m: P( Gแฮ่!!!!!! t6 @$ N/ H; Z  Q
โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด/ G( a7 L. c" ]7 B  `
อเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
; s, O' E: m: }4 sโรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย  l5 `) a4 ]8 a; _9 {# V2 S0 f" y/ H
& W1 l) r+ b. i" M" O. p& j
ด้านนาซิสซ่า
2 i+ r4 j( D3 y, b# k4 s+ Fดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ. H/ R/ D2 y/ p; W
นาซิสซ่า//อะไรเหรอ
$ {$ z. \3 U% P" f5 v/ vดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ( _( w: c6 a4 F/ _$ \6 C( K
นาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ2 b) B+ X8 x, l( J- _
ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)
2 ]* h# z' E% g' O1 B: d' u$ Z$ V8 |2 A/ K1 `+ \

# h, L$ @3 d2 o1 B) r3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน 6 q% S9 E8 J4 H3 ~1 d
. `! i0 o& D, L. ~* T3 s: L; E# [
มาอัพต่อแล้วจ้า: ^$ H' n9 {( i5 G% J) m# W. ^

" r& G9 p: E  b2 [& @เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย! Z# R# H% o+ ^
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ
8 ]3 r) U; {# x% g1 g& Lเหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ3 m, T" B3 j$ K7 k5 y
หมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส2 {% d, k8 e  e' g3 e, X
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)9 r% \1 P, @/ J; f+ B0 w
หมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!0 H0 Q: a- E; h5 z' z1 I5 @
เหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ); y; L  }, d% X6 ^( `8 {6 ]$ m8 S
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ3 w$ i: g' K: D: U7 k9 \
เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้
! B5 B2 |0 {) E- ^, Jฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
; t+ v" M9 a* V0 C* q0 ^5 @เหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......
0 s- ^" V/ D# x# y4 ]7 vจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง): z# }; a* {9 J; T+ k2 O  L( U# X
ด้านทิวา4 H; n6 Q# b6 m
กียุล//อ๊ะ ทางตัน: c3 }8 f4 _3 X0 t
ทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ" f3 x- {0 S- Q* z  g
กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน
5 u) R: O3 ~, n& T  Q9 oทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
1 x$ O. J3 z2 b/ Wกียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง% {- }7 U. K* f
ทิวา//หน๊อย นายตี๋; s( E- [- }6 q0 Y. b* t) w
อยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน
/ ~2 S# g2 U6 J* u1 Dแฮ่!!!!!7 d' d8 S7 O! o% ~# l
ทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!
( \9 h9 a! q1 uผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)
8 k/ R) a( I* O1 T  \! hเงียบๆ!!!
7 F+ M' W) ~, q9 Y% F  W9 o. aทิวา//เอ๊
$ a; }$ i  i+ a6 D2 s5 c7 Qกียุล//มะ.....เมื่อกี้1 J- I9 o9 y/ q6 R. O1 _
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)
6 D) Y3 Z$ Z, @( ~/ z/ K6 U
6 Q, g$ J5 M) j" K1 T, Vเดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด