กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
! s  {1 S# p$ M* v
0 y; |: S* N0 }6 [* b9 [1 Z" H0 B' E แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน / L9 L: m( r; j; p: `( ]" e
5 H3 i. l! f4 M- d6 C6 h. m
ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย
7 l' B# c- v# z' `โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ
+ o! G) F0 k2 T& u/ ~$ uนาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
: d* |' f& T5 E* D; Mทิวา//ทำไมล่ะ# u3 @8 m2 Z9 O; M" ?# L9 H# r
นาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์. u/ D: W& B6 Z5 t3 F3 j
ทิวา//หาาาาาาาาาาาาา! n$ U% ~3 u1 H. r5 c9 E6 r
ยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ; ?1 X8 i5 V0 S& q0 o/ ?
เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา2 {2 p& A# `, s- E$ O' _; A
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ
6 u4 |( v1 X2 N3 ?  b, v- tเหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ
  N9 Y  Q- w8 I* L9 l8 @. ~ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ+ J6 B' M0 K9 k% N/ I
เหมยฮัว//เหรอน่อ7 l% y1 {* O  |) Z
คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ
* o8 M. t& j( _: o7 j) ?ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ
$ ]% b/ _$ |; z5 V: Z+ _9 B/ Eคริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว0 X/ l( e4 f5 s, [& ]/ `, P
ยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ
/ ]- e9 z+ O! M$ V) Hคริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก5 |8 r4 u, Z9 d% H1 U; i" `! b7 D
ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ 6 D; L( Q, U' o6 U7 X! k; B" Z
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย
( u$ O- u0 x0 V0 N# Uนาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ : C9 F; v2 f+ @7 h4 r# p
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ& t7 @- p0 _; `+ \- v( V8 A
โรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ  i/ v, G" b* ]5 u: N8 V
กียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก- s& L, Q+ m9 B9 S# N" Z' B
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ$ K4 E7 _5 N/ a
1 ?6 f6 G0 T- M+ N% m% i
ติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว/ H0 m! X3 J8 f0 c" I% c
/ T$ i) V: ^0 m, J
กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา: H/ W. s. D/ P
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ
5 r) ~# X9 L! jมาดูคู่ของยูริก่อนเลย
. g5 B1 ?! j/ b: s2 |- _ยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ
; U/ g4 f, b- f, A. S0 e0 t, H7 W& fคริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย. S7 g. c7 l! I- l; x: y7 [% h
ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ
8 x; u- z; q. K; Y. h+ r5 s2 g7 kคริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ$ h7 R5 K) d0 O+ J' o5 y
ยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ
+ |! s* z9 S3 I  aแล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ
) I$ j/ Y% }# s7 V* A$ I- g9 ]. A2 Y
ด้านของโรซารี่' Q* r. \- Y% f5 w
โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)
4 T  F+ }1 b6 Yอเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ3 b& T& c* i9 S$ ]( O
โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ: n: N' l. R; s# W
แฮ่!!!!!2 D. I7 U8 L" L. f
โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด* B3 T3 n8 {3 x/ J' e0 J1 T  G% I
อเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
* p4 c5 k# x+ G* @/ wโรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย( Y" J, i: c- t  ^% y( ?" B
0 ~7 C% i' {& r$ e( ?
ด้านนาซิสซ่า
  i4 P' w; ~3 f% J8 E; T* m( Rดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
8 J' K* W0 u# ]) M% iนาซิสซ่า//อะไรเหรอ0 @  A( }* N/ N% i) O$ F  t( r0 }
ดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ- ~4 r+ O1 ^. }6 q
นาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ& v0 H: N1 ^. K7 M- }0 R
ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)" R. a4 F% H% W0 G  R
/ T5 w5 A) o$ ~" E3 L6 K4 R3 K
9 w9 i; r  g  F' ]9 F, z' o* X5 P
3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
4 F4 \* V0 }; n% l! z! W: r- T! f4 |1 o/ i
มาอัพต่อแล้วจ้า* m2 H9 B; }, u& J7 g
- Z/ {/ O4 L& V! g
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย7 J7 m0 X* M) @$ r. I0 n( \
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ5 B' R: p, q5 \2 p: ^5 D
เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ. Q' x4 O% t& {
หมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส
, C8 W4 w9 E  o6 L( x. ]7 e7 Hฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
6 q* K9 U3 {; g# I7 w- Bหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!
' Q/ K7 \6 ~0 l* o' Dเหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)
8 h# t: [2 ?+ R8 I4 [ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ
% ]! C; @- K( o' b4 W* D3 d; jเหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้
( S9 F8 b' @* ~' N9 ?9 ?$ ^ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ! z9 d7 r- b) e" ]! X
เหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......
" v) Y+ W$ r4 {/ [จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)3 ?6 d# W+ J) g/ b2 \
ด้านทิวา+ n& Z  J3 t0 A
กียุล//อ๊ะ ทางตัน
# V7 U8 p5 d0 vทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ$ s  \  I( D  Q' q) Y" W
กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน. S8 ~. S8 K4 q' C  c7 s1 u
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด: D% v1 I; u: u% D& ]7 b
กียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง
$ s+ ^" p& r4 Fทิวา//หน๊อย นายตี๋3 e( f7 b) k# e2 v% q9 S3 H, l) F7 R
อยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน0 D# n; w' H& d9 z8 A
แฮ่!!!!!
- Y9 t- P' |+ Wทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!
, Q7 G7 l' I8 Q5 [4 Q- Mผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)+ Z0 y6 R, y# G/ J, k
เงียบๆ!!!
; T4 a+ m0 I6 f* qทิวา//เอ๊' l$ e6 Z0 G2 v$ K" Q
กียุล//มะ.....เมื่อกี้% `. k5 r' [8 k: w5 P
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)" Z6 b7 O4 z& A9 s5 a

. I1 |6 w+ x; tเดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด