กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน 9 V% u) l' J6 ?! R3 ?  h

" H9 \* h* ]8 S+ A แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน
7 n: Q2 b5 c  |- ?' b. v7 V3 ~& F! C* ~2 u; ]& A) p8 M
ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย
  W1 U: d) T$ U6 J, J$ u+ Q$ b5 \โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ  r' p9 G$ l) [1 j
นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
% @" _3 b. U# v: U# xทิวา//ทำไมล่ะ
* M, u# o5 O1 M0 F: g& v+ q5 Jนาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์
! c; ]/ j( G& |, f1 t0 ?1 i" k" y1 yทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
& ?2 g/ j6 P0 |* a! v1 N- \) m( tยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ
0 L7 j4 D6 w: m  W- A6 Jเหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา: `# b, x! t/ B9 T- |( o! w/ H% K3 z; L
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ7 a0 w, u& X) O: Q8 u2 e1 g% Z
เหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ
* V3 \" _( m, b. a, aฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ0 C6 \/ ~6 P! z
เหมยฮัว//เหรอน่อ7 l9 y/ I5 Z7 `: c6 @- g
คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ# O4 G" X) l; ?/ z9 w3 m
ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ7 r! M4 k6 ?- b
คริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว  k9 I0 `# b/ r2 L
ยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ
; X+ V7 q' g8 H4 z% vคริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก) E2 ^) e( z  c9 F/ C+ e, }
ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ " o3 j+ G+ O$ e4 k1 X
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย
' |( b- Q! I: {' L4 f; M0 f) Fนาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ 6 a9 P4 |9 J3 R# |
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ
( x. x- L4 W) H& {  ^โรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ
& f; [3 a' X: B1 fกียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก5 z2 C+ r( _$ `
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ
9 h, o/ ~# {+ _3 W7 [. p7 {, F/ G  t  ^) i$ H
ติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว7 Z. k1 o/ M6 i& V+ C6 E' |9 n

4 \( R3 P+ s" `% tกียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา9 G: r8 V+ W4 ]. [9 ?
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ* M9 ]2 _: ]& C" p. B( i/ O
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย& ]2 [; ]3 \, a  t1 @% e
ยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ
8 V- n) c. @' c$ `# J1 sคริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย# K4 `0 B3 i. f$ A. h+ D
ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ5 r% t# c$ Z% d* O: g" s% i
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
3 {$ S; |  x3 B8 dยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ! w! J- ^  P8 N8 j
แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ
( {' b; ~* M8 U' q9 D; W1 T1 Z5 t0 r+ a2 a0 M
ด้านของโรซารี่6 l/ R, y  T( o2 }+ q
โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)4 I& ^8 u+ p. T
อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ" a# V2 L, M/ ~7 }9 G9 J
โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ& U- ~* z) {$ s' A7 B2 i/ p( ]2 C
แฮ่!!!!!1 m4 C2 ~4 H2 x5 J7 O+ F
โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
! C; @: i7 D' U7 y, E5 x! Rอเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ( [$ A6 q, v: o) y& u) {1 B
โรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย
) R* Y' o6 A, x7 r5 F$ U9 U6 R5 H$ v' e% m7 X: k
ด้านนาซิสซ่า
9 Z3 N  d3 L% Xดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ4 F# h7 m4 r( m2 S
นาซิสซ่า//อะไรเหรอ$ h1 @; A8 t* Z7 D; i
ดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ. g  n) k7 K# {  d; D4 J% P+ L
นาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ
  i& B" R0 D/ Q# oดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)
6 y( ]; a! {+ [4 s  Z1 d1 E$ D7 ^8 R# f
- X) G( g4 |8 R4 p  W
3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
" w8 X9 {0 v. N2 M% d. s+ T
  j; T% `# s. }; M- x  g: Sมาอัพต่อแล้วจ้า
( [  c- d( V5 _  E" I
# U' U& W: Q3 g' X" Sเหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย* b7 h- u8 b0 m8 U- A# {
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ! `/ L- }3 L$ Y3 b! s2 c8 i% O
เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ5 Q  q, M- X2 Q8 H/ o: |5 {
หมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส: q! o5 l, I1 P5 l
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
0 u6 ]' p% g1 |) c8 Q* Gหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!
5 Q  s* o0 d1 ]+ E3 Eเหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)
7 i+ T' Q" \: X8 oฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ
$ F. U- `* p1 {' u; Mเหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้
- q4 C4 q1 W/ y5 ~) C3 R; ?1 Fฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ3 v, Q7 z# H, C& n2 l
เหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......' V; y% f8 {4 Y6 |0 m, a, t
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)) q5 g8 `; }5 d  H3 Q( c
ด้านทิวา
2 ~/ ]% W/ x* [6 Uกียุล//อ๊ะ ทางตัน2 M9 ^, c; Q; ^' t1 w
ทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ
% X7 M3 y, b5 @0 W8 H5 W8 {- T( C0 dกียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน' E4 c; D! F* k6 X. W1 ]; {
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
5 n4 ?! ]1 ?* ~0 U, |5 `) eกียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง) H. J' J3 \' x. L, k
ทิวา//หน๊อย นายตี๋  ]7 g: E/ h$ S. P, R! H
อยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน
& A( E/ f6 F! A  v. E  I9 hแฮ่!!!!!
, H7 n8 X( H- L- E. Wทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!. Z/ a0 B; e7 L, a2 J: g
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)4 ^% F* v! w/ f6 M
เงียบๆ!!!6 @% `- {' T5 q% B8 j
ทิวา//เอ๊% ?. X1 R# u  Y
กียุล//มะ.....เมื่อกี้
0 x6 K: h8 S2 qจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)
" [% Y+ e$ w9 H& o
) D/ v0 X, j9 j- @+ @7 \เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด