กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน ; G+ d2 k  K7 [
& W- u( w/ `: y, W# [% }
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน - G& O* V: P7 N
/ l; ^) y' X% ~: [" U1 n1 B6 R( N2 d
ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย/ D4 S, k. B, o  V( ]3 |
โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ1 z: }) [& p6 A; t& P6 J' ?! Q% O
นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
6 q5 x; G+ s) `, n4 O( ^ทิวา//ทำไมล่ะ
- o+ X2 F( w. P) R" o" uนาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์$ c1 K1 z. m. d8 `6 E
ทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
2 ~+ t# P/ T% k7 H& gยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ
6 o0 q" Y! |  j) |0 X0 b9 `เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา
# p# v% s/ \: e" X1 xฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ% `6 ]( }) F9 R( r1 R1 p# O. i, _" x
เหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ& n& H8 b. g% {# M
ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ* ~5 t6 H( ?; ?" B& G* e, N
เหมยฮัว//เหรอน่อ" v' h. b1 M$ A& M9 l6 Y. y. ^
คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ. y, ^1 Z; b# M
ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ
4 |2 H! |/ a  s' Y4 I' M7 Nคริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว
% T- d* K, k& z# s+ Xยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ2 a8 T3 f5 ~& y0 [/ H
คริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก
, ?' [0 T" [! Y2 @9 yยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ
- ^  q& }& F/ R) ^ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย
  n) a" }/ C2 h( U. k% _นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ ; k' v. o; W' D7 n+ b
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ  c  z* c/ I# P
โรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ
( M8 @: D8 d2 w$ }กียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก$ r, d$ }' F# Z
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ; {/ F6 `4 _! R- v. ~3 V7 r
8 @3 e' q" N7 G) N& Z, C3 T
ติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว
4 a8 A) Y, s! ~3 l% g7 D; b3 ~  Q6 I& o* z- B" z& I
กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา7 O, t9 t! D0 q6 D2 a
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ, F; S( Z3 x2 m  [6 D; P3 X
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย0 r( a. ?/ A; `# m
ยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ
( m$ Z" k# n2 w" bคริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย
* a' Y3 J( I$ _6 @% M+ V# K/ C" Mยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ
* e' N+ ^8 o: qคริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
  T  H2 J4 j1 A6 N' Yยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ
$ `* \1 h- |  B+ [( I# k2 v' {แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ2 G# v$ Y! Z. B; \- V% e
! Y; r, f2 }% h6 e# O, ~
ด้านของโรซารี่! N( n& k8 l0 n7 i) w+ d* a
โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)
- k  t& W' T% O( _อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
9 p  C+ j) P% h* U+ Vโรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ! O  U2 x# v0 y9 \. I9 E. j
แฮ่!!!!!
3 |9 {- s' }! |; Z& ^" ~8 F' pโรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
/ |. [4 ^5 F8 ]# _0 D0 Lอเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ) U- a: I- N/ i$ z. \
โรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย
, b6 R4 ]4 v4 X) H$ H9 F- d$ P0 o' I: W8 o9 r) J& d
ด้านนาซิสซ่า
7 y' y7 r! j4 Y# Vดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
1 f. D5 s, F- i8 sนาซิสซ่า//อะไรเหรอ; |, z: r) V- e( _
ดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ* c" b* L# ?! A
นาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ1 c' P' F  x5 V* Y& r
ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)+ n3 G( M; v: Y' r  ]
( e5 M' H& \" q6 b/ }8 D7 c
+ ]( ?1 L+ {/ A# @  I8 _
3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
1 }" U! h. m. g5 y, q2 S+ @) F4 W9 T) U' l1 W8 ^9 H# ]  d
มาอัพต่อแล้วจ้า/ D* O( ]& Q6 k7 j" k$ |% D

" L' e7 O: B7 ~% E. P3 ~เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
5 L1 `/ w$ x- nฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ
( Z  `% e2 n# z1 [* w, @เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ
" ?1 A  T' |: Wหมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส/ o% ~! k8 w# O) L+ x
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)3 f' Q4 ^/ Q6 q# ?, ^
หมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!  {1 u+ |, G: N+ _
เหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)
9 t$ ?8 S4 m7 u7 m3 b) Eฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ' k$ R/ j( A# [# T% _! b, ^
เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้8 L' @0 v8 h# c, M! u8 Z
ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
- O. h7 [0 s8 e/ Zเหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......
, p- ~9 q, b. o% F5 Nจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)8 \3 Q% d) v  l9 \0 |
ด้านทิวา
/ w/ f" ~( ^# Z8 V- j, g8 T8 P. uกียุล//อ๊ะ ทางตัน
+ k2 {5 @* H. Y& c: sทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ
# @8 Z5 F0 |1 S- \7 v0 ?; zกียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน' Y& ?3 C/ G. m
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด, a( A( [8 D0 S3 z/ K/ W! y
กียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง$ n6 H, K+ ~5 _: k6 \6 ^
ทิวา//หน๊อย นายตี๋8 _8 E" D& C& Z7 Q' B6 x' _
อยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน
( S5 m' f/ h! u  r) l' D/ k4 Cแฮ่!!!!!
) v9 G$ N- Y6 R7 {% Pทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!: k/ z2 E! k3 w- y7 Z, V
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)
2 ~0 W+ q# E' d6 N  Cเงียบๆ!!!  N, i+ T& K- ?0 V) A$ q
ทิวา//เอ๊
1 r- c0 [- M3 u! _( eกียุล//มะ.....เมื่อกี้! y6 r8 F  a0 _1 t  s, x1 D7 O
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)
, R* r0 i6 I: b' `& X, U
+ j# B4 A7 _3 W! a3 B' y0 l7 e' Oเดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด