กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
: ~. e' T6 }* u" i6 h3 c2 P" a/ {- x/ c( f( H9 s' ]
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน
% v, U9 }. H6 x0 r7 Y2 g1 [
  |0 g( }8 }! u' iทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย
( @3 H0 f& s' O1 }- z+ m3 n, lโรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ
+ ~* h5 {. t1 ^& ?0 Sนาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
9 w7 t7 ^# t" m- K6 `ทิวา//ทำไมล่ะ/ G( {3 f! ?5 [# C- q; H" n
นาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์" c$ h8 k, L5 K/ o; c  e9 K
ทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
% r  j; z, h7 z5 aยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ0 B1 E" S: [6 M3 q
เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา' D8 a; a6 R: o, T- n$ x8 j
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ% J( i: K/ |" R1 X
เหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ
& X1 y( @. z: h( K) |6 rฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ
3 {, @$ W2 A2 J0 Zเหมยฮัว//เหรอน่อ
6 G  T& l% A/ b# sคริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ8 r; q, N. m: I  [8 h
ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ: W9 k# }% Z4 f; P4 s* k3 B
คริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว
3 \2 C  q  ^3 f; I0 n! f8 aยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ
% C! u) _8 a/ Zคริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก
) g* Y4 G( a/ ]ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ 4 _' O7 v: D" @; b4 ~  U. _# ]
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย
3 ^' P9 w' K/ p. M4 C% x* U9 D) Q+ ~นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ + Y/ K2 ^0 T& w1 O8 Y+ `
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ
0 p; d7 V9 t; H' mโรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ
; k; U$ r3 L+ w9 k# cกียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก: l. j' ~7 V7 p
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ
( N; `' p- N, i3 w  N4 b9 r' p( S% E6 B$ c/ F
ติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว7 I+ s' X) T5 n! P" Q/ G: a
9 [6 ~, C' B3 T6 M3 b3 s5 L
กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา) `9 \0 ~# t# c% |* w5 w
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ% u) f! x! ?' R% X+ a$ H* C
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย9 ]2 h1 @4 V; I& T
ยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ+ Y4 d' l  M' H5 p3 e9 M
คริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย1 ]/ T2 q# ^4 `. V
ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ
5 a  w# K; }( U+ }& k" l" q# rคริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
* [7 y* Z: E1 `3 _; w0 F2 Aยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ# P* y( p1 m$ ?# f- V# S5 ]
แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ
8 F+ j4 I% ^% I8 m( Z# ^
2 M2 W+ x7 M6 L- u/ W0 Gด้านของโรซารี่
$ R$ t4 f- l" N& s' w2 Aโรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)# \' a/ g& M# Q: B4 o- q
อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
. O0 O7 e+ |' x4 }, f  g) eโรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ4 S7 t3 N! t6 y6 O8 p
แฮ่!!!!!
+ z, L% |  X! s+ c! wโรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
( @, A/ W" `& d( `อเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
! [8 ?' n5 q* Fโรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย3 ?$ m( _( A% z" c+ o' i) a4 {- c
* g/ {7 g- f$ L5 i/ h
ด้านนาซิสซ่า  ~! R+ {' w- ~5 ^- X" J, W+ e) o
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
" w$ S5 q' `, k$ _) [นาซิสซ่า//อะไรเหรอ
% F7 G* J5 U' p- fดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ
# o4 L5 `1 q7 Dนาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ6 D' K0 h' N8 ~. [) i9 I
ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย), N8 x# D4 w% [# l0 O) q
+ U8 w, b" m% _% ?6 B" X* h- u

1 L0 J! A( h3 y3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
( e+ L& B2 x+ x$ ~% M/ ^8 ~3 i% r% x0 W1 k: ]% x3 ~
มาอัพต่อแล้วจ้า
% ~  J1 l1 M2 W4 G" m: g( G; S8 X5 G
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
& c! f/ n2 D, q3 f6 cฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ8 L, [7 L7 O/ b8 ~* x. l
เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ
2 b$ `$ n4 N1 A* rหมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส' O, i3 j6 z. G) o; E6 ^: s& Y$ \
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
/ j( ]$ Q9 d4 F! c- gหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!
- B5 r: S3 Y, b" j+ Aเหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)
$ w1 I6 o* ^5 U8 Z. x7 p3 qฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ  C( ]% V+ E& F" c6 a- Z1 H
เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้: Q+ T# u3 f% U: K1 X; {
ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ. ^$ ?) S# h0 ^" ^. ?5 C
เหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......
; c" R6 k, F* _2 F6 o8 S3 wจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)
6 G' B2 C- i  l8 t7 \% [! Uด้านทิวา& n0 E* T: D) \. Q) J% R
กียุล//อ๊ะ ทางตัน
7 h- F. x6 a  K. t# lทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ. P- b. L, o- s& ]; _
กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน- Y9 Z" o: D% _% r
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
2 H+ u6 x1 _0 k0 ^( d  Qกียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง
* n! p0 I0 O) p7 |ทิวา//หน๊อย นายตี๋
' R  K+ \2 O; N( n+ D/ T( dอยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน
# x* ~! m; p7 r* Dแฮ่!!!!!! d( G" E! G/ W3 `3 j
ทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!; Q" L8 R2 ?( G8 G; M1 l4 W
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)  c" n& S6 L. q( z$ b( _
เงียบๆ!!!2 e# ?* j3 ]3 g# L1 m  b
ทิวา//เอ๊
- k: t% s& g3 r. F, G4 T+ lกียุล//มะ.....เมื่อกี้# ]1 `" w' _/ a" y& v
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)' @1 p- y6 ?. Y; x1 K: a& _( ^! I
- I4 L% k( b7 B8 [
เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด