กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
( u5 {: l: a" n! J5 d* n0 i% f7 A1 D$ E/ a4 G! F# F
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน & D3 J( K9 c8 A' y. }' Y9 W! n
# r' E2 p( R1 A, V* Q
ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย
# _4 y8 b2 T: V: |+ gโรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ
( _( g* j  R8 U0 n4 A( pนาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
5 C7 H$ S0 j3 E% h. Z4 Zทิวา//ทำไมล่ะ
) M7 z  B- v4 D# N) F9 ?: U' {" Gนาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์0 ^8 |. H8 k4 y8 n
ทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
2 g; @2 V1 ~% a3 ?1 w0 I7 T6 Rยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ
& J# Q5 x5 H- rเหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา
2 s  o3 Y! Z6 A' |# |% i  l0 pฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ  A: f) `8 W( W  [: H
เหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ) u! f" j$ h( W
ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ8 M7 K% ^" [9 [9 M( p! G9 w; n0 T- K
เหมยฮัว//เหรอน่อ- v6 G* h2 N: e! W
คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ4 R9 Z6 W/ m# C. e
ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ
6 @* T# _3 Z, b! ]& J3 n2 qคริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว3 S* ]8 y) U6 E, c
ยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ
4 `9 ^8 E: \( ^& F$ Lคริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก$ ]5 ]5 l2 o7 ^3 q6 N  |) a: _
ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ & g7 G) B4 a; [/ ?' V5 }1 N. t
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย1 o4 f5 S8 W% ]
นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ
: ^: H8 N' a) Z) T5 Xอเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ
; |% F2 S, V* B. |2 Q- x- p0 yโรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ
* ~) O. {, y2 L4 Yกียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก
3 ^1 H9 O: w' k# ^& H2 N- lทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ7 U6 b- b7 i/ s- B) ~3 A0 I

1 E. d0 k1 B5 H& W4 Z' K8 uติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว
4 k+ M% r9 Y% F6 t6 ]
$ D( a8 S; j+ o1 Xกียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา
" [" d1 I/ m+ ~) ~& S2 G# e/ i6 T; @ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ
9 E+ S8 s7 {+ h) j$ d, dมาดูคู่ของยูริก่อนเลย
7 Y- h+ t* W; ]5 b( _ยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ6 B# v" k5 x# r" T" l: l
คริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย
, ^& I, ~+ ^& Yยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ1 m6 ~- A0 W1 h$ ]! _9 r
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
' J$ d* l( g8 vยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ
! Q3 r! s" F$ [* v" sแล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ
, ], Y/ Q7 T( y6 x7 k+ D$ t) [1 [* H
ด้านของโรซารี่" X0 g9 L$ ~2 M/ o- r! z0 R
โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)
* t% c3 |  I  P0 r( m% X: f& Wอเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ9 w# h( [4 e8 U" B
โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ
$ X7 I7 R& B% E4 Q+ mแฮ่!!!!!# [5 X$ E! f* h# |4 j7 I
โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
0 i9 U+ Q% K' i! [* G+ f& _อเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
, D9 |* q6 O8 H8 Zโรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย
6 I/ q/ a% v* a9 X, X2 N5 b; R9 N9 b# i% m0 d" u
ด้านนาซิสซ่า. Q  {  e2 w" E8 c( @0 T
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ. P6 S' D8 \* I5 ~$ t
นาซิสซ่า//อะไรเหรอ1 b: M2 m. t' C2 r
ดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ+ }4 d# B& H9 F
นาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ
- V+ q( N+ g1 s' oดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)/ ]: {0 y; h; @
) A, |: [! X7 J) R1 _' w# Q4 z9 g

5 J1 I8 _% d# _& O$ g2 I3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
( B) h$ ]9 q7 I( m- c2 M& E' Y' \' |
มาอัพต่อแล้วจ้า
2 E2 T5 c, b! p5 Y3 m+ w% q
7 W9 _; `  ]0 F, ^* A# zเหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย. v* E$ f" q5 Q9 x: m6 `
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ
( H5 w) ]+ r. f8 [เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ
& A" j* A( A. c; s( w- Bหมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส( }. k0 e3 D- T0 N( c
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
$ c' N9 \- H8 c, u  [9 E+ `หมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!
3 {% Y* h0 J  z5 R9 Dเหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)
6 y, P* k& S4 P* Q: {ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ. `; t9 [( Z. d
เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้6 l7 ~' R; x, O* {' k) S
ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
+ O; M) _# h2 y4 e2 Z& \$ c  mเหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......0 u5 E: l1 I( v7 `% W+ Z8 |/ G
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)! y0 s+ b/ B; D7 n6 o6 y
ด้านทิวา! C! N, v3 w) k& C  C
กียุล//อ๊ะ ทางตัน
* c0 U1 J. G0 h  g6 Fทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ
& e* y4 a6 c: h. A6 V  N( ~กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน
/ X* y4 s$ p5 z; s' I7 V: Nทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
( d0 Q# A- y3 P* X& Eกียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง
0 E/ i  A9 S8 z" T" m* x, ^, T* tทิวา//หน๊อย นายตี๋
" l/ A% }7 t. p  Gอยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน
! H) H- k; F1 hแฮ่!!!!!3 Y* H% ^, v! ^6 L8 Q% @, l! U8 c
ทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!
7 w, q, n7 s% j2 eผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)2 ]$ F' o( W/ j5 W4 E2 ]7 ^$ N
เงียบๆ!!!
' P( D, ~  C. l% l& A4 Jทิวา//เอ๊
8 K$ s* i( X( |$ t/ A( \& Yกียุล//มะ.....เมื่อกี้
6 @* @) r) F5 D+ W! Q7 s3 cจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)4 I7 ~2 ~) s; e6 O. p0 w
5 M# `4 v$ P# g$ D
เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด