กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
' h( [) N. L- {; w
- E) E1 p/ M* G8 k! z/ K2 L' Y แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน / \/ I  _( s4 b; U+ C

" M' a& ^8 A6 h0 [ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย
5 N  E+ e$ c9 N' Xโรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ( S8 Z# Y( O' [2 @* P+ a0 Z
นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
, y4 a, z4 b9 _ทิวา//ทำไมล่ะ" z4 b. V6 A0 L5 z- O6 _
นาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์5 ]3 N6 h% Q2 Q9 C- \( {
ทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
! [4 G, |% P" Z/ K. h4 g  E1 mยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ% D( ?3 n/ w) N0 {- f
เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา! U. Q" f0 G- O3 V, @
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ% m, U. w& z! K! ~" b3 u, V4 W
เหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ
, d& U* `5 l1 @& Hฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ2 t. s. C" b3 k/ f
เหมยฮัว//เหรอน่อ
6 W+ O3 c2 }$ V# u- Uคริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ
; U6 ?; c" c% kยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ9 p+ m7 ?/ E' l& {
คริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว7 x) O. C; b8 L+ r: ]- h, H+ d
ยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ
4 N" B: h7 t$ M1 Pคริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก
+ h. N' H$ b, L8 d* }. gยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ 4 B- w4 X0 w" e9 l' _! v- q
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย* T% d. o( \5 o5 H) p9 H( p; ]
นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ $ b- A2 x, Q3 @5 o. B8 H
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ
4 o, _  t, i; F8 s, t. _โรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ/ K5 J  G0 ]: s$ Q7 C
กียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก1 x" e7 G  M0 T7 W
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ
: S4 d5 _4 K$ i1 s( P. Z
$ |- _7 O: i* P, D- G0 Jติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว
! N3 r% d5 r/ J2 u& E$ v0 |; p4 U
5 x7 g9 i; N5 `2 ?7 v- S. I% ]กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา" L: t, w# r  x: W* i& U
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ
2 ^1 i  i, M- w6 ]มาดูคู่ของยูริก่อนเลย, u, k5 X9 U2 `3 f3 \
ยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ& v) K+ S! X# s% Q' C% y' X- `  G
คริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย5 d; q$ q5 t7 S3 B& {; A$ q4 ^1 {
ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ) k. v: {8 {0 Z( D
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
! J7 o$ H3 ]8 e& B. L0 qยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ4 o( L+ T* ^' E
แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ
0 D# @# d/ j1 v. a; n  v
. j$ e" a# z: P4 B) rด้านของโรซารี่
" r8 O" C2 J3 i1 M5 lโรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย). ^: `% M/ P/ b
อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
% Y# p& `9 p# Z& C8 L' n0 Nโรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ
# n: ^  K3 {8 j& C5 z; M0 hแฮ่!!!!!+ j) J' C2 r0 m& r. ?; c
โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด: |# K$ E  N( P9 e" J; o: d4 _
อเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ" g# \) m9 n1 ~. Z# ?% z* B: f
โรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย  G5 n: i/ \7 V! z& D  P+ N

& Q6 y9 c2 ^/ R& ^  S0 iด้านนาซิสซ่า
9 F- G. U. f# fดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
1 h7 Y: e1 ]" u( U, Bนาซิสซ่า//อะไรเหรอ6 E1 h' B' C0 z7 H" @# B
ดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ8 w: }* k7 t9 U: X; M- H
นาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ/ ~+ K4 D7 N# m' l& }' ]
ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)5 ^5 z+ a( e. W% [0 K6 H  X! C

/ p( h7 O5 W; e9 m) Z4 f$ k
% N4 y& T9 c9 T" N3 k3 e' D3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
- [2 |5 d4 U8 S# x9 B4 ]6 h
  x% D2 |6 m  W+ m# h6 G! g& C/ aมาอัพต่อแล้วจ้า, Y, j0 _4 l8 v$ a1 t" @& t
  n8 A3 \0 |* w
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
2 W. J! X% r. m: bฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ+ N  N$ D% e; X
เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ
7 O+ ~  F7 h; `) pหมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส
. [* U* r; y$ N4 N& Eฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)7 F' s# m7 z3 D5 X
หมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!# m! L( Q7 z8 x
เหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)
6 r- Z% W* M& ~$ Rฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ
5 r& s, W# }* i4 z$ _8 X0 \/ |เหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้2 |' x. o' {8 v8 ?0 x: q
ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ, X  I# d2 ?, m4 [0 V* E  r
เหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......# Y9 ]: k/ k1 O8 i/ N. h* l
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)
( c/ F* f: s! N* U# a* j8 J7 jด้านทิวา3 p  C$ H6 k& U% |$ B
กียุล//อ๊ะ ทางตัน* {5 b/ V. h' I8 b
ทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ; ^; `7 r+ g0 [/ W
กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน/ J: L3 S+ T1 `$ B# s
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
3 |  \# U! Q/ O& C$ T' S1 Oกียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง
  {% `: x4 j6 W. z. ?ทิวา//หน๊อย นายตี๋) `, x* l' u) B9 V6 P9 U: Z9 l
อยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน! t9 {: X( n5 x1 U
แฮ่!!!!!/ o( K4 s" j* E* L# C
ทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!. X  }4 y7 J/ P# J( f
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)
+ n, L$ o6 a& f! K$ Cเงียบๆ!!!0 w3 [8 J3 ?8 ^, t0 e: I% z
ทิวา//เอ๊
) L7 [. z0 ?; D! Z. jกียุล//มะ.....เมื่อกี้1 j0 r5 E& _7 x3 }6 Y2 U: F
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)- e' ~4 o5 B: J: Y
- {( ~( b. g$ g! O0 Y' k
เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด