กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน ; f! L6 o4 G# m( M2 H, k
( d, X% p! h! p7 J8 n
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน 8 h5 [9 Z2 W2 k
# w& U- s3 ^9 w( r/ B
ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย! e! X: S3 I. d9 I6 L
โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ
; y9 @, u+ K& ]นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย7 ]9 d) r& l; @9 X4 o1 o5 P
ทิวา//ทำไมล่ะ
3 k! ^- W  p6 A* }2 \นาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์
3 M+ f# A- v2 T$ Fทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
6 r6 ^7 y0 r# Y" q  Vยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ) }* @: g7 t) w
เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา
" d  m! B/ o1 b. p) Fฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ9 J# I5 F# I; |! x+ Q
เหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ1 W! M) y& M6 k# o$ U
ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ) @8 u( T0 s# B, i5 u% g
เหมยฮัว//เหรอน่อ
6 d' P, N$ l7 Sคริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ7 G6 q  D; @2 p
ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ
' N. B- F" B, l# ?; pคริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว' [, ]8 e1 a# T. x5 X2 @
ยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ
; ]6 v9 |$ ^0 Nคริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก: [9 v9 g  P& u$ e+ a( D2 L, N' Z
ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ 7 B9 F# B, R/ p, t+ @' a
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย
" i0 \! L. c6 e8 a/ Vนาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ
: e9 V9 N# h- w$ H0 g5 N; Pอเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ
" f$ j% E; z1 m9 Dโรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ6 x$ F  ^+ r  D  O
กียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก+ b/ H( O) {4 v& ~
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ
) h& E' H+ h' ?( L, a4 `' C6 G
: X$ t# O( ^% M$ J6 j% K# }ติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว
1 u/ p: {5 J" \  z! H; z1 I- K, j: N* `# x; q, E- T
กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา9 s# ~  x8 D1 c0 U  Y
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ
$ k8 c! ?: W% U1 ^6 qมาดูคู่ของยูริก่อนเลย
6 ]( Y; r" r$ u  A& u! i- Eยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ
& m0 J: L* u; _) {! \คริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย
9 K9 w  T+ c2 F  ^0 A5 J: [ยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ
0 Q; }  @% W" v. `/ Xคริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ! X2 C" `. [" s/ x2 V/ ~3 Q$ D
ยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ
  }  `7 U4 d2 Nแล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ7 [# z1 l/ C/ T3 }* T7 |
9 T5 g7 `- R0 e7 O
ด้านของโรซารี่( |; W6 v- _, p
โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)
$ c3 n; o& s0 R, k9 @; oอเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
7 s1 z- `: i8 W! t+ n( J0 Wโรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ1 L8 K, S( z7 G2 {9 i
แฮ่!!!!!
- d8 |/ x; y0 H; d, A  o$ f4 wโรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด' V2 t0 O( J: K  F6 f5 S9 r% R
อเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ
- y9 m) D- Z  ], m) E* m  \โรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย
1 S7 m6 Q; \8 j! D- f6 [! \) `! s* A% ~# D, T
ด้านนาซิสซ่า
& t! _7 ^( W0 D7 }5 M( L! ]) iดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
# q! t, J! ^6 B0 G+ G# v' Z, ?นาซิสซ่า//อะไรเหรอ  b& Y& D8 P; @) ^5 d3 ]
ดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ
2 T2 c$ x2 `1 n% mนาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ8 H2 X8 P1 m/ q! l; q' Y
ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)$ V0 }/ j: n" V) H: a
/ k8 k) k+ K' b# X6 h; z: x

9 Z& |6 p, f# p9 `% L$ Z+ Z3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน
% I  B# j+ [1 z' S- y' q9 a; W% ~: P( z
มาอัพต่อแล้วจ้า
! c1 H3 O5 G2 R8 T7 ]) i4 ~6 y9 D9 M; s+ }% Y& Q+ l
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
- G% Z. P2 D$ s2 |ฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ6 y. J: c4 z, T
เหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ
& F" J5 N+ Q' k' B4 iหมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส! T# A7 v4 W- Y$ e1 W. [
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
: T% y2 |5 U7 H3 q0 tหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!
+ Z1 `- K+ P  R, Bเหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)/ h' g" h0 p3 H: \& I
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ
, T6 d' w* k9 [2 Hเหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้6 Q' F4 S9 ~; T; h: q
ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
9 w1 K( m2 j4 `* Zเหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......
0 o0 o1 {* d4 x" M& Bจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)6 l) @9 `! ]0 v8 K# ~2 F+ C
ด้านทิวา
% C0 i- g3 k) ^, S+ M6 G# ]3 W$ F5 bกียุล//อ๊ะ ทางตัน9 U4 U  P2 l& v$ p& S1 n& `
ทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ
/ Z5 |5 P) C1 R0 r0 Rกียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน- C7 z# ~- {9 }: v, n( c# ^
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด' f4 E1 _$ N- C6 s. Y
กียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง
! z" ^5 n* Q" e/ A% f0 Dทิวา//หน๊อย นายตี๋
; {  Q+ i' ^; ?$ M! M7 n5 H2 `อยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน
( ^% T% K- U1 B/ ]) ?$ x7 w* T: d! E/ gแฮ่!!!!!5 w- e+ h) c7 c( a; I! ^
ทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!
! c' i1 C  V, k# Kผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)7 ?+ b0 [) G# v0 N( L) B6 m: j* ^
เงียบๆ!!!
2 D, P3 _4 F+ k- Cทิวา//เอ๊- a& K8 F% Z. ?: R  C' U8 t. u1 T
กียุล//มะ.....เมื่อกี้
/ L# \! v; C, N# p5 j2 N; wจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)" q* W3 _. Z- E1 b% |3 m4 r

q1 C( ~3 F8 S3 mเดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด