กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
* W3 C% S" @; H: y. j/ D- k% F, s. b1 v$ c9 z4 ?
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน
0 H: }' U4 }0 d/ _1 A1 A) X4 g- T/ {: @# j1 P
ทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย
& g5 d9 H# q' a+ L2 ?โรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ
- ]) Y0 r1 L" ~นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย3 p* I* m# b2 z5 t0 e2 R
ทิวา//ทำไมล่ะ
- r4 N5 H; F. ^7 U! S0 rนาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์7 [! m9 k- J1 A, i! p- I
ทิวา//หาาาาาาาาาาาาา
4 P; p7 k' F6 a0 _ยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ( R9 f5 J1 `- l2 I4 Z  }' e
เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา* i1 H; y2 T* H# |# m, w3 q( y
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ
+ s: \7 B" U  S( cเหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ7 T2 ^) I2 q3 ]" S
ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ  V$ c3 i! ]( ~2 X2 @
เหมยฮัว//เหรอน่อ! x, z% B0 M& @' F. x
คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ! N8 K' T$ v7 h' G) `
ยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ
5 ~& k& x8 g3 I9 q4 |- R% zคริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว+ E; Z, s/ q( b" D
ยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ3 X# ~" f+ q- M. W+ q) Z4 @6 K, i
คริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก' L; g8 p) r, r1 X
ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ $ U" h$ i5 Y/ q5 ]4 ]
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย1 A9 u7 \7 G% \2 a! N& y) q! ?
นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ # y. e, b! }4 c" r$ V; S
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ
4 \: ?6 |" N! f% h2 Mโรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ7 g3 \& j! h: m1 z
กียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก
; y3 }  B2 X5 ?  G! G9 l% pทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ
4 G- Y% S' l4 r$ o( Y6 e! D) l, s7 |' j9 F; p# G
ติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว
, W# R7 u, t" b5 w% `  R1 f+ ?" a9 \; k, I
กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา0 z' n+ B/ f- U! S  a4 @7 }# ^: I. V
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ9 j9 h, j( d; t1 X* g8 T; R- k
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย
9 \: b( r, R( B/ Bยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ
7 O+ y& c# @: a; T7 Rคริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย
' B. h  ^. E3 _. h) Bยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ. H0 [; Z3 ^5 u' p
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ
( }! U; j& I+ }ยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ
$ g8 a9 s6 J- T3 v' O- l: s# a7 rแล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ  w! q% W  o0 E8 ]" l( t4 a
4 E: }8 G& w; X! z$ p  D+ F
ด้านของโรซารี่
8 n/ M: H% P3 T0 H8 T% s( O, }โรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)
: ~. ]( e, i6 C  g9 L  y7 lอเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ" E2 q, v7 R; r8 R
โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ7 r: x; j) @5 L& d! l  y
แฮ่!!!!!3 J! R+ C6 m! Z) ^
โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
6 ^+ w! [% q( f" sอเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ/ Y4 I( B% _. i9 C3 P" D9 N: ?
โรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย
% N4 ?. c5 f' b/ Y. x3 c( K! y0 h6 G3 y* \! L
ด้านนาซิสซ่า
2 m7 h" e' W" ]  _0 \ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ4 j9 E5 Y/ O& L& N2 O' F
นาซิสซ่า//อะไรเหรอ! h9 N5 e  d% F! o" f
ดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ  f7 G- M: m2 \/ I, D& K/ v
นาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ
- \. j4 D9 }1 F: u3 ?ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย). y9 m( m" _% m7 Q* _+ M
6 m" X& [& [: T7 A( D* ^

- n% z" f6 \& @2 k- c! u: Z3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน 0 [7 o/ w4 o' `/ Y7 p: Z

3 v5 X; r+ u: Wมาอัพต่อแล้วจ้า. H! j- \; c/ p0 {" C, B7 ?
! ], P2 M  `: a) @
เหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย  F; B3 C, ]3 E% X9 |+ v
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ
# X0 U' g$ V5 O( }" c7 eเหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ7 m% |5 J& E2 C/ k
หมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส7 x1 ^6 M" @: n7 c
ฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
: V1 ^; X  f) O  Eหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!6 v% @  R/ c; a
เหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)4 z* n9 Y5 y% a
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ
  w4 P) p0 g7 D3 W* B" I, iเหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้0 n5 {  X' s4 t* P
ฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
" u$ K: e( b) h6 a" g% v) R+ iเหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......
) h* |) j$ I4 t2 _: R/ ~จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)8 Y! N) f& v; E& x3 A& n2 H
ด้านทิวา
. Q+ r: {* _5 a) Nกียุล//อ๊ะ ทางตัน
0 e& F( F/ R8 h+ e0 qทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ% v  f& {: }% @0 B! F, j" D
กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน! c" o" c* f* ^( @
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
) Q$ w! X" ]- K" {/ D7 [6 wกียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง/ E# B: T% Y# |- R+ K' h% S8 T
ทิวา//หน๊อย นายตี๋
3 o: d3 P$ L4 Jอยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน
/ m$ @1 u) ~+ U, eแฮ่!!!!!
+ \% D' c' r* E/ y. Zทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!, l9 ~# {$ u2 m1 o8 _* q; \
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)( L: k$ `" [* V6 [( h. J) {) z
เงียบๆ!!!. H3 l7 m# _8 u4 o' x+ p, \, |% K
ทิวา//เอ๊
! u  U& h6 I  p0 hกียุล//มะ.....เมื่อกี้
) n6 o. e* I! D7 Qจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)
& n6 Y2 V( L+ [  c9 n( y% [- ?% X6 N! E' _
เดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด