กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยายลาฟลอร่า ตอน ภารกิจทดสอบความกล้า ที่บ้านผีสิง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:34 โดย ลิน
& z( @! s0 @; I0 x3 N4 }2 i" p% v: }0 R/ F6 @0 x/ E
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 10:07 โดย ลิน
1 M- i; X  H. f$ Q2 o* l3 i" N" f
2 e0 u  e: P  q8 ]$ fทิวา//เย้ ได้มาเที่ยวที่สวนสนุกด้วย
7 ~9 _4 U2 g! R( xโรซารี่//เรียกว่าทัศนะศึกษาไงล่ะ' h. \! r; L" j. }9 S, c1 X% k) ]
นาซิสซ่า//วันนี้เป็นวันที่ซวยที่สุดของชั้นเลย
6 d% S9 E) w7 g* [' \ทิวา//ทำไมล่ะ
6 Q6 \3 O6 ^2 B  @) H/ _นาซิสซ่า//ชั้นเพิ่งได้ยินว่าผ.อ.จะให้พวกเราจับคู่กับโรงเรียนเจ้าชายโนอาห์
8 o1 U, `5 C# Jทิวา//หาาาาาาาาาาาาา# D1 n) c  s3 e" \( S4 O
ยูริ//ดีจังเลยนะเจ้าคะ2 b% G9 b. y6 E: {
เหมยฮัว//ก็อายูริกับอาคริสโตเฟอร์เข้ากันได้ดีนี่นา2 x8 k7 ~" ^7 T9 Y3 g* e+ t! g4 |
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ+ V; U& t* q, r9 v" s+ ~$ I
เหมยฮัว//อ๊ะ....อาฮอรัสลื้อมาได้ไงน่อ4 g6 C* R; p4 q/ B. `
ฮอรัส//มาตั้งแต่เมื่อกี้ขอรับ
" c2 {# }! I: v' y6 Eเหมยฮัว//เหรอน่อ; M5 \' r0 o- O: H
คริสโตเฟอร์//ยูริไอมีเรื่องมาบอกยูแน่ะ
* q1 \# [. k4 Q+ E- w: L  qยูริ//มีอะไรเหรอเจ้าคะ4 U2 b, {7 ^# `7 k& x: I# \
คริสโตเฟอร์//ที่อเมริกาออกของเล่นของกัปตันc.l.o.cแล้ว
& j5 c& z$ g/ Bยูริ//ที่ญี่ปุ่นยังไม่ออกเลยเจ้าค่ะ+ B9 j2 Q' d* F4 g
คริสโตเฟอร์//ไม่เป็นไรเดี๋ยวไอซื้อมาฝาก+ \/ ]; b+ z; p5 z/ B2 g
ยูริ//ขอบคุณเจ้าค่ะ % F  ]9 ?; `/ S9 I; Q* F' E6 n" F
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ ที่อิตาลีก็มีของเเล่น ยูเอฟโอ นะครับคุณนาซิสซ่่จะเอามั้ย- r7 w6 j  L& `$ m/ C
นาซิสซ่า//ไม่เอาย่ะ - H) H1 k/ n1 S3 g
อเล็กเซ//คุณโรซารี่ครับ ผมซื้อตุ๊กตามาทรีออชก้า มาฝากครับ
3 O' L( V$ S7 W7 p$ e' Eโรซารี่//ว้าว ขอบใจนะน่ารักมากเลยอ่ะ: F) y) B- d! B% Y- V7 T
กียุล//ส่วนชั้นซื้อตุ๊กตาลิงมาฝาก% [+ J& u. q5 H! ^* j0 ]8 z
ทิวา//นี่นายอย่าเอาลิงมาฝากชั้นสิยะ
9 d( w7 J1 h9 e+ k1 ^  f  z- ~7 z3 v+ u  |$ h* M. T# {8 U
ติชมด้วยนะ

อัพเพิ่มด่วนยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

งงๆแฮะ = =;

ฮ่าๆๆ กียุลเอาตุ๊กตาลิงมาฝากทิวา เหมาะดีนะ//โดนทิวาถีบ

อัพไวๆนะคะสนุกมาเลย

สนุกดีนะค่ะ

อัพด่วน

อัพต่อแล้ว
2 |4 h. Q. e: a% N8 R" |+ W" l, ~$ F2 Z& D# A, i
กียุล//ก็มันไม่มีอะไรที่จะเอามาให้เธอนี่นา9 I4 [3 t! |$ U3 S' N% [4 B9 i' p( |* x3 C5 H
ทิวา//ช่างมันเถอะน่า รีบเข้าบ้านผีสิงเถอะ9 L7 _& _" ]- k: a6 V' B2 \: Z
มาดูคู่ของยูริก่อนเลย
& @) n- H! v! {: E# l  J4 lยูริ//น่ากลัวจังเจ้าค่ะ# h" [! f# z) Y7 B) ?* I
คริสโตเฟอร์//กัปตันอวากาศช่วยด้วย
  Z5 p" s9 L5 A) K% gยูริ//แล้วกัปตันจะช่วยอะไรได้ล่ะเจ้าคะ0 Y5 x/ Y, U3 B- m) L
คริสโตเฟอร์//อย่างน้อยเราก็จะไม่ค่อยกลัวนะ5 z7 C, Y' H) n8 @) S
ยูริ//จริงด้วยเจ้าค่ะ+ v& f! I* m, q  u$ p
แล้วทั้งสองก็ควงแขนเข้าไปในบ้านผีสิงอย่างกล้าๆกลัวๆ0 r+ q- V) H# M  O9 D6 Y
5 {' R0 \3 Q& C- l5 \
ด้านของโรซารี่
. Y* X, F8 h4 X8 |9 U( }1 }) Wโรซารี่//ผีไม่เห็นน่ากลัวเลย(ไม่น่ากลัวตรงไหนเนี่ย)5 j9 i& `1 M5 ~, u) J0 v
อเล็กเซ//แหม สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ( K4 P  t1 W& [* c% S! o
โรซารี่//อยู่แล้วสิอเล็กเซ
! @- E$ r* v. ?- Xแฮ่!!!!!' C: n) K+ P, ^) k/ v; ^. f
โรซารี่//กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด& j" o9 o. {; Q, ?' D- d4 I5 Z' |
อเล็กเซ//ฮะฮะ สมกับเป็นคุณโรซารี่นะครับ& Y" q" e* f7 R) ]/ e
โรซารี่หน้าแตกใหญ่เลย8 ]$ J6 Z, ?  C7 b* z3 w$ A1 e

+ b+ M2 g( N# J* W6 d2 t) P# Lด้านนาซิสซ่า  [1 q/ B& B( Q: r0 A/ i% ~
ดันเต้//คุณนาซิสซ่าครับ
1 a' l! Y7 a0 [5 R' E7 dนาซิสซ่า//อะไรเหรอ
: `' {" ~. \" nดันเต้//คุณกลัวผีใช่มั้ยครับ
  V  F) u3 [! X, J! ~* Sนาซิสซ่า//คุณหนูอย่างชั้นไม่กลัวหรอกน่า โฮะ โฮะโฮะ
! }( k+ x% G- b1 u$ B! q  w* _ดันเต้//ครับๆ (ถ้าไม่กลัวแล้วจะเอาพัดปิดหน้าตัวเองทำไม แถมยังถือไม้กางเขนด้วย)# V; r: i7 F4 P$ ?. D( s

7 L+ \% n: `# y! z' |" e
+ b! R* U9 Z7 U4 h+ J3คู่ก่อนนะ แล้วค่อยมาต่อคู่ของเหมยฮัว กับทิวา

สนุกดีค่ะ มาไวไปไวนะคะ อัพเร็วๆนะคะ ทิวาได้ตุ๊กตาลิงด้วย//โดนทิวากระทื้บ (แอ๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-4-10 12:07 โดย ลิน ; f% y  u" H# v/ H
- ~3 S, \& I3 ~9 j. t* j, x
มาอัพต่อแล้วจ้า
2 L3 A( l9 w9 V( J: v/ U8 h1 y
- @# D8 m* d+ Q% A4 Y; s( G7 tเหมยฮัว//บ้านผีสิงนี่ก็น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย' K" |( |6 M6 B2 d
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวกลัวผีิเหรอขอรับ
' s! L  N. ?1 x/ g) Bเหมยฮัว//ก็นิดหน่อยน่อ
+ S6 p: Z' Z8 E$ a- D9 Sหมับ!!! อยู่ๆก็มีคนมาจับมือฮอรัส
# _0 e, G1 ?+ x7 E5 Mฮอรัสคิด(สงสัยคุณเหมยฮัวจะกลัวมากเลยนะขอรับ เลยจับมือกระผม)
6 o% T6 u: E+ ~6 oหมับ!!! มีคนจับมือเหมยฮัว!!!. ?+ u$ o! `  O7 t+ o
เหมยฮัวคิด(สงสัยฮอรัสจะจับมืออั๊ว อิ อิ)0 x0 h* F! N# y4 X* `0 D$ Z- x" U$ T+ x
ฮอรัส//คุณเหมยฮัวขอรับ ไม่ต้องจับมือกระผมก็ได้ขอรับ
8 _( H$ D" {% ~6 N6 }$ ?( C9 s% fเหมยฮัว//ลื้อนั่นแหละไม่ต้องจับมืออั๊วก็ได้
" a5 R  R( X& Dฮอรัส//กระผมไม่ได้จับมือคุณเหมยฮัวนะขอรับ
) N; ?, t, E9 p& ?; e7 Y: l% Uเหมยฮัว//อั๊วก็เหมือนกันน่อ ระ......หรือว่า.......4 W, \, g5 j0 d2 o
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(แล้วทั้งสองคนก็วิ่งเข้าไปข้างใน ด้วยความเร็วสูง)# Z+ w, g/ _6 ^* K. K
ด้านทิวา  r$ O8 r! _7 M0 i9 h5 x
กียุล//อ๊ะ ทางตัน3 ^& [$ A1 C! b/ W) N2 |- z$ `
ทิวา//ก็ชั้นบอกแล้วไงว่าอย่ามาทางนี้นายก็ไม่เชื่อ1 C% G& m6 p! O2 n6 J* N8 }1 C
กียุล//เอ๊ะ เธอบอกฉันตอนไหน2 O) K; R: Q7 x" c$ H! p! [+ J7 v
ทิวา//นายนี่มันตัวซวยจริงๆ ไปไหนก็เกิดเรื่องตลอัด
1 [( Y  ~" b% F: J4 W% }กียุล//ว่าไงนะ ยัยลิงกัง
* L+ c) i" V0 k% L$ R1 u  mทิวา//หน๊อย นายตี๋
! ?. \( T/ A; T8 P" {อยู่ๆก็มีร่างลึกลับใส่เสื้อสีดำ โผล่มาตรงกลางของทั้งสองคน" }$ c& F+ L( K; y. X* O8 Q$ _2 P
แฮ่!!!!!, ^$ `- q6 \3 W( Q: a. c  L4 Z
ทิวา กียุล//เงียบหน่อย หนวกหู!!!!6 v( V8 {2 b3 D; R- d
ผี//หง่ะ ก็มันน้อย นี่น่อย นี่น่อย น่อย นี่หน่อย นี่หน่อย (ผีน้อยใจ)
) p9 \4 U5 J% U3 qเงียบๆ!!!1 V. O+ c2 ^+ p; |
ทิวา//เอ๊
! r6 `* R' F* P' o/ _. Y- [# z6 J( [! B6 ?0 hกียุล//มะ.....เมื่อกี้7 O+ D. v- i1 \9 B
จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(กว่าจะรู้ตัว)
, I% }$ [0 L8 W2 r2 w
6 t; W7 }- D; v( D3 Bเดี๋ยวค่อยอัพต่อ ตอนต่อไปผ.อ.จะประกาศเหตุผลที่ให้มาแข่งทดสอบความกล้า

กลับไปยังรายบอร์ด