กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม
- |; X8 S# o2 P# n2 _0 {9 aอำลา
! x& U2 [" p7 \1 Hทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ9 ?+ i; u1 o7 r& g
ครูนะคร๊าบบบ/ x4 _/ |* X4 l& @
เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร
9 d) K3 X4 c# n" }( G8 q3 w0 w' \ทิวา: ก็ฮอรัสไง( \$ A% o  V2 i. R; w  s# W& U: @! w
เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ
1 r, V1 f9 b+ u" H2 Q+ N  Xยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ
6 S; |' s- M& @& G4 C+ Yเหมยฮัว: อืมๆ
* ^) @" ]% y" j  r$ z+ uครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)4 W) `$ g# [0 R1 M5 v  I, N
นักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!
' H& y8 P) M) c0 e$ h0 gครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!. w$ P2 D6 h2 S2 U% h: h
ทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!6 A$ |6 `1 g7 k! {. T* q
นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
1 W% A: P+ Y$ l* N% F/ Sทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า
0 _6 x, p! m! {4 z' l- wนาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
- W+ \8 q6 K3 A+ _. F8 E: o6 vทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!
4 G! L, x+ [$ A% j0 ]8 n& Hนาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
) p( j' P0 X) l4 lยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย) o( g& X/ p% e- g* v
เหมยฮัว: นั่นสิน่อ
% w# f2 Z/ m9 k; b6 x, qณ หน้าร้านสเวนเซ่น$ e3 p+ A: P/ G) S5 c+ y& m$ k
อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ0 ?2 [# S! y: z3 g- L4 h* C$ |$ }
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ0 c& i8 c+ Y/ L6 a$ s( l# O  {
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่
, Z6 w0 {' n$ @; `3 Uฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย1 `) r  p5 e; t+ P: J% e3 x
คริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร) ?+ S5 Y( h, }) `0 H
นาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ
$ |1 g& W8 i5 J& r. ~8 I% hทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
* J1 p; l% H3 m2 t6 D. iนาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!
; ^" B2 L. b/ g, [0 hทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
( R/ K7 y+ {9 ]( e6 w8 Mนาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!
& m: o* ~% k- _  J4 J3 U- uทิวา/นาซิสซ่า: ชิ* ?1 h* N( v1 _! X; B) L
กียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้
3 v: z/ E$ K7 z, D) ^7 A9 pทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย * o# V% Z$ j: K2 ]
กียุล: เมื่อกี้5 i5 ]! v  D. D8 }& Y: B& \# |8 s
นาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน
6 z( u! H+ k/ n+ v- a) Kอื่น
* R, D1 l. E; T, c1 v& Pกียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก
/ W/ V& k1 W" z/ r( o& X1 V' \ทิวา: อื้ม& j/ y* M- b% v& Q. N9 B$ L% \" d
นาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!) T# u2 R3 p7 B. @; S4 V- B3 C
ในร้านสเวนเซ่น' g4 P+ Z/ |# v9 v' N6 }. o
กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้3 [+ C2 n5 N# ~9 @' d: _
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ' X! I; `# O9 I: w5 f& i0 M
แล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ0 |+ s2 s7 {  |- j  i
โรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO6 F1 i* r3 t; E$ t2 U
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO6 V. G# |. G- p% ]% ]- N6 N" e5 U
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว0 x' T2 D3 t" ?( P: H4 E
อเล็กเซให้ของเล่นUFO
- H1 ?, ~8 s% F  D# d9 h7 Wคริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K7 K! P+ y0 @, l, y
ยูริให้นาฬิการูปUFO
' \# |3 }. q3 p6 L( _% _ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว: f. j1 y1 y$ }
เหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO
. ~; T6 `2 x+ A+ f; T: ~3 i" eสุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด
* d' s% S+ q6 w9 m7 tของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส+ B- m- U6 n- Z' c9 x6 k. R, z2 h
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
. k5 E/ P" V8 t; c( h6 q: I; X4 \นาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ- x& i0 d1 T  q* C5 g9 N9 e
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า6 b/ i/ N4 d8 v
นาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ
. {: j7 r1 E* \( }7 b7 T9 vดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
7 _. Y: p- f3 Z" H" Q, Qนาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ: R4 H! d' `$ T% z9 Q* N$ g) Y
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้- D- g: W( ^1 t0 u! @/ `8 z
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ7 }6 h4 @% q( E. o2 y8 z
ดันเต้: แน่ใจนะครับ
2 [( A% v" s+ k  Q4 n+ zนาซิสซ่า: อื้ออออ
1 G2 j9 g* [% Q" p, }1 _7 D0 fดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ2 j5 }2 ]0 r6 n  ^' q2 C) h, B
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า$ ]9 }" m7 \' ^: W% Q( c$ p
นาซิสซ่า สะดุ้ง!
( N) R2 O% e6 `( L$ \5 aนาซิสซ่า: ...........0 C* x7 M, p1 f; e' h  J
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
2 u0 D. m& ~: @$ Bแล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ
, H. _. O/ j9 ]7 }5 N* wป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ   
+ P( C  C( H# K: V' p9 e( m1 W. u( f* X4 a2 y
9 m2 b5 @, B7 V
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
  R. W% d8 [1 {5 S+ E4 b
8 \7 V: G5 `4 ~9 Z  ~
6 a; e9 a1 c0 {ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง" M7 A" @0 x+ y$ o6 @/ `
0 l5 [. I& l& I. [6 `
7 I7 W/ O+ f9 ]0 P
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
9 ^! f2 V6 _7 z2 s& S
& T: t# J" B% P% Y1 C; n

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด