กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม5 Y* ~* j8 z0 s- x  A( n
อำลา: y2 z% t1 i  q/ {1 M
ทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ
* c( |& ~+ W7 o! O' _ครูนะคร๊าบบบ
1 V; i1 x* Z% fเหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร
9 z9 q) ~% L& z$ D9 p# C: _ทิวา: ก็ฮอรัสไง. L3 c4 n- H( \) r/ E% v1 s
เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ. B2 t1 i' T: ^) t4 `( h7 @( R
ยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ
- Y8 U5 f3 v) t" ^0 k+ iเหมยฮัว: อืมๆ- J, M: B; f2 ?2 M! G* A
ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
) X5 q6 V0 q+ w/ lนักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!
( @: d4 b2 }5 r' ~! @7 K7 Iครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
( T* F/ S& N$ o; E* w# n/ m5 F4 o# Vทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!
. n+ ?+ @2 d# ~นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
7 C5 \& l, e8 S. r/ B* cทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า
% a/ }- m  m# k/ B8 [- J+ Sนาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!0 D4 v: G& [3 \0 ]$ p! |  B
ทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!
; ]$ Z$ Q8 z  K* B6 g; Uนาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
% y7 x) I! {' n% B( H7 eยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย
9 i9 T! O; Q! n9 Sเหมยฮัว: นั่นสิน่อ
1 o2 q4 e; y. g  iณ หน้าร้านสเวนเซ่น
" c6 f% Z1 X5 C$ I. Jอเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ
# H! x) x2 ^4 g; Rดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ
5 z1 i, {) H  ^# l, f0 C$ ~3 Aคริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่6 i- E5 G7 ~  k, U/ L" R, S% n
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย5 G' k/ o' S+ N! l4 G% S9 |) m& C
คริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
( [0 a! S5 P4 x" hนาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ
( `) A7 ?$ \6 ]( i2 q3 h+ U6 x# dทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
' n9 C$ v: w+ ]* nนาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!& m9 R6 o6 n" u- ^
ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
1 u  U! h+ A) ^+ l" {, I9 Vนาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!  o9 K: z6 V+ O  y& a6 e7 I, ~: r
ทิวา/นาซิสซ่า: ชิ
$ @, {% k  B! U; |, L$ kกียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้
! x* M0 F+ K9 S% u( Kทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย 2 ^5 X9 p$ S+ ^6 s; E) {
กียุล: เมื่อกี้& X5 ?1 G8 [9 ?4 P
นาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน' T+ X+ c6 Y( s) M( a
อื่น * Z' Y/ T1 t3 F# s/ D/ l+ |  x" Q
กียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก
" g6 }% A* a/ |+ T7 J+ F$ r& jทิวา: อื้ม
, P( b2 g+ o$ G3 B  x% ]- t- Z! k' @นาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!- V& o2 H' R* i- H7 r5 F
ในร้านสเวนเซ่น
. u: C! n  U0 e; xกียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้7 W, E  s; Z- A
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ
$ r- B- [( p* X; b) tแล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ
; T; d2 m$ ~. l  e& l3 _โรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO
% l: }, P$ E1 y6 {. Z5 Pทิวาให้สมุดรวมภาพUFO+ M3 s1 {! Q+ A- Y2 y% F( Q
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว6 }0 Z7 [2 ~+ \
อเล็กเซให้ของเล่นUFO9 R6 m/ J  z5 U) r7 s  e- p7 {8 @
คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K
$ v0 f7 P. N# Zยูริให้นาฬิการูปUFO' W& _9 e) X5 o: e7 C2 G* ^3 B0 s
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว
2 J  J/ p1 Y6 N0 J. Fเหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO, A8 S2 J$ e9 S: N% V
สุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด9 Z1 w" M7 d8 W  t! X0 {* g
ของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส
6 ?+ O& z! F) t# p# Mดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
9 Y! H% U" I; Z9 qนาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ
/ j' b6 m& t1 A! {2 C  eดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า1 o# W$ S4 |( e' L( k4 S2 X- h! q! C
นาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ. S/ n& J' M! [: N. x
ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
- I) f1 s$ C# \& K0 a; Jนาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ& \. z  c; T0 o. X
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้
& p( Y! n! m* Sนาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ% |+ t. @! r: V1 k" M: `/ b3 |+ n- `
ดันเต้: แน่ใจนะครับ
6 u# J' p$ n8 z- q) V8 S3 Z* Y5 @นาซิสซ่า: อื้ออออ+ V; M2 P) b) ?8 u- ?" A3 m! l
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ
2 y1 H- u; L" {แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า; r; G1 E9 D* |9 \8 C
นาซิสซ่า สะดุ้ง!
' Q( @' {8 I9 i4 v! kนาซิสซ่า: ...........% |6 }# h6 @, t- D# J
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้3 U% e5 O7 S& F/ A! t. S
แล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ, h$ Q. W9 p. Z2 U
ป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ   
9 ~3 k" h( Y7 R9 Q1 h: ?( Z- F& h3 X. F! v9 B, N9 \
1 i  m9 C# Q2 f5 v' e5 F0 N! _
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
# {$ W8 Y7 a8 n$ S" E% W% ?4 O
: P! B1 \  u; g: L
$ K# R% j( y* s) r! F6 ]4 q( Yประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง$ ^# q8 h0 w' o4 A3 R- [5 @( ~( M" c
0 x. e6 ^! b1 R5 t8 [. B) G+ h

8 k+ l9 g3 O: J1 B$ t& {น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
) A. X6 I4 C+ K; k" B7 Q5 W7 E3 R

1 i4 h  N& C" p; T7 w: X9 e" W

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด