กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม9 x. S: I6 s# g  w
อำลา
/ ], Y2 R4 A1 v1 l$ kทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ
& O2 v5 }1 g8 i: }9 s, |ครูนะคร๊าบบบ
( [* @7 L0 E. F2 J- t  d( v2 G5 Vเหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร
; h, J; F( o$ d! G0 Hทิวา: ก็ฮอรัสไง/ n) o+ E) b- p* V$ K2 r
เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ
/ k. s, M- F4 M* u9 a4 F2 U/ i4 yยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ
* Z$ d$ H; A# L, o) I8 zเหมยฮัว: อืมๆ+ p' Z1 w, U6 W: j5 W1 w
ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
8 X& w1 z! W/ dนักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!: f( C+ }2 e" U( f6 R
ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
6 s5 _/ o, J9 ]ทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!
1 A  }( K9 `3 o$ Y& {9 u: kนาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
( j* Y1 ^' _. S' I2 M! `& K# l9 wทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า9 p0 j9 Y+ V  e" `# b! R- d( _
นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
, L" K# D' K7 mทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!
* A: A2 b" Q% k2 U% c  r# r& _นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!9 z0 t  D" C; W* v
ยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย' T9 @3 Q4 Z( w! \
เหมยฮัว: นั่นสิน่อ
% G4 `9 r; l$ ^. M% y2 S  Jณ หน้าร้านสเวนเซ่น8 S& }/ m4 h3 e4 B  s; R$ _
อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ
; Z, l; F+ l! \- J* ?# h+ lดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ
1 ?* `) ~8 G9 U$ B$ |คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่$ I( M8 k2 R% v) ~
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
, d: _. O  r4 K; @/ F2 \2 A7 u) nคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
' U  s$ b/ p7 v4 D- ^7 i, x" Vนาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ* w' Q' K; H+ z  V2 |4 V' t
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!0 [4 W0 s* e) P
นาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!
7 q! W) H5 r6 L$ R# p2 x, eทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
7 z4 G" j9 @9 Y5 l; cนาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!
: _4 m7 Y5 O$ Z# ?' I. t8 Vทิวา/นาซิสซ่า: ชิ
2 Z; G- {" t/ e2 e) oกียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้
& C( u, j9 J- K3 a. H' Uทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
- j. }$ W; L; E0 W  h6 k8 Cกียุล: เมื่อกี้
" I. O2 }# g/ H3 L9 v1 B' f( ]นาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน2 |, y; ~9 U# q' [3 k
อื่น
$ c# F4 a1 G8 n. y% `4 Tกียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก( f  P3 `+ E. p' i
ทิวา: อื้ม
1 f7 {5 b- B8 [( K2 h4 }4 jนาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!
9 e( ^# G" Y# \4 ^ในร้านสเวนเซ่น6 E- y3 k2 |8 A0 D( w/ a
กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้) N  w& K. V2 K: {/ _; a$ x
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ3 J1 A/ z/ f" g" q% T) |8 F
แล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ
, I8 G# j8 ?4 h% v# |$ S  vโรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO
6 N' c  M7 |% M8 G% q4 w  `ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO' L1 i- p+ x6 ?0 ~: ]3 t3 a
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว4 W& |; D$ [0 H# h/ \+ l
อเล็กเซให้ของเล่นUFO8 U! q& o$ @7 n/ u5 U: ]
คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K' X+ N% e1 Y2 ]
ยูริให้นาฬิการูปUFO
0 b* t% a- p! v0 O! |1 Aฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว0 k6 ?( \6 o) |1 m5 i
เหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO
8 _: E  N& j8 G2 g& d6 A# I: fสุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด3 i7 |$ l3 d2 m! z3 _
ของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส
3 ^6 X+ c5 v& l8 Iดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
3 q- v' e+ u2 h9 q9 |. tนาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ
( l! b# P& I7 `+ f2 K# hดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า5 e3 T% ?+ {+ n* j  A6 U
นาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ
" \+ {6 M8 R% i; h6 p- gดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
$ _& U; C7 n! v7 K" ^5 Hนาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ: \; c: |4 c, e5 }( R9 M5 O
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้' j4 u" F, r  |8 i
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ
  h1 w' p7 Y7 ]$ V* S8 Y" Jดันเต้: แน่ใจนะครับ0 U- j- p9 c5 B, X, r5 I+ W
นาซิสซ่า: อื้ออออ" x! e3 \( s- p
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ
% W. A- @' q9 i) N3 b, Rแล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า/ [0 j) ]; w8 D) r
นาซิสซ่า สะดุ้ง!
8 A8 h8 w+ B& q3 O& X" Pนาซิสซ่า: ...........- @5 X1 P) o5 [' P
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้4 U3 J* P( m! j  X, |+ c9 U/ l0 s
แล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ
" P0 w( J# S7 {; `% ?" R8 h6 Hป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ   
2 u( P& Z" R2 `/ t* _4 M0 ^
9 l  i" Q" s; d: X, ]
  a3 r7 p+ W! W+ m8 s2 c& g
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่; K! Z3 w; b, o+ }3 Y* [2 ?* |
4 Z  A: W- z7 L3 A5 j8 W' q
2 U4 I2 i8 g4 S: D- ^. H# A4 w
ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง
8 p2 `- c/ E7 `4 [% L/ r( R; b* V, _' d* ~5 s  r( a0 Q

5 R# f( g7 ?8 M& `+ K) Wน๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
3 A3 c4 a, u( s* P' q2 F, L

1 W4 [9 p6 m' \) f" Z6 X) }8 g

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด