กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม
2 x3 q- ]% ?9 M( g) Z, q8 sอำลา
* a% w' Z- m/ }3 C- R+ Zทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ
; L- }3 ~; o8 e0 n; jครูนะคร๊าบบบ
& O$ B) K4 ?: l' l( {เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร
0 ?3 A5 d0 j$ f- v+ u# Dทิวา: ก็ฮอรัสไง
4 N1 g' [$ J2 Nเหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ
* k6 o# K1 b8 ]1 [& b, _, a! sยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ8 }7 B9 B$ H3 m! Q
เหมยฮัว: อืมๆ
$ w+ Y' B( M  C/ ]; l4 n3 u% C) U- \ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
; ^0 _& k2 ?$ e. |นักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!- }9 \6 |) r5 G6 u0 v5 t
ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
5 n1 j  {9 R% b( xทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!( S8 p, y4 F. e" ]9 H7 k0 Y# n
นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
* P. ]' N. Q/ D% v  p5 ]$ aทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า. T% \- c: ]. a# S
นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
# {0 q( _; R- [( z% ~3 j* Bทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!7 T, y; X7 B% ]& P; f6 o5 [' f7 G2 F% Q
นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!5 S6 `, @' M& n2 v+ ?1 J2 R+ e
ยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย
- K  h( J0 n: K& g% v, W* Gเหมยฮัว: นั่นสิน่อ! A. `5 F" _0 n  }; q* H: m
ณ หน้าร้านสเวนเซ่น
6 s6 I- |+ C8 M) sอเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ- C8 D" D& Y6 ?, ?/ A7 b' D
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ
. g' M$ a3 ]$ Y% Nคริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่& ^* G7 Q3 `' x7 F: u, [# o
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย+ g; E1 r( T+ n  J1 s  B
คริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
# c: {  u' }* p0 mนาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ+ `. h4 B" H- h( Q; U
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!$ Y7 z& f7 d# b
นาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!
4 r8 c& I7 @3 H6 S5 D! _/ D( a- e) [ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
% ~4 S. ]; X, E! i  L; K# W' rนาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!+ q! l9 u" {' K* ~. d
ทิวา/นาซิสซ่า: ชิ2 B6 [3 i1 N0 h+ Y; q- V( {) i  V
กียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้
' d, f. @  P4 R. iทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย ! J. x1 r$ ^9 W% b3 c# X5 L" y
กียุล: เมื่อกี้
! W! t% a/ H# `) Wนาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน
! ~( S. _) a5 t( rอื่น % K( W5 K# o: O( N4 _/ w' u* u( F
กียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก9 s0 z- O3 W. Y& r$ ]
ทิวา: อื้ม
9 f: a) T3 q( ]6 R( w0 Qนาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!
- {, Q" ^1 o3 \; Qในร้านสเวนเซ่น( V- B. Y2 p$ K0 b( Q6 s! z5 ?# X
กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
6 D" Z9 v! Z+ K0 E( }$ r( Nดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ
2 c1 e( O4 ?9 T; R6 yแล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ. A  W; \8 m5 g7 Y7 K5 `) M6 D
โรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO( ?; |, [8 L1 f6 j8 J0 z& O9 e
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO
) [8 ?4 l' ]) ?$ {* M0 m7 Kกียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว0 \" P  y! x$ n: f; ^% T
อเล็กเซให้ของเล่นUFO
* I9 p2 h* A8 |7 Y+ N$ Eคริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K7 }  G. ~& H( d0 f. C7 Q
ยูริให้นาฬิการูปUFO7 c) D9 ~5 W) Q+ x& B& `$ P8 n3 [
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว
3 q, _- ?. d! S9 s' L9 ^: p8 oเหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO  [7 @' X) F& ~- f" U+ P
สุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด
. {. f! T* A8 X& }  iของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส
. j( A, o1 R5 i: l3 Wดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
0 r7 m/ H( @8 u+ Dนาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ; C) g& `; g) m+ c) s& w
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า
/ u& W: M' m+ i  ~& p4 kนาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ2 n5 Q5 D0 E2 e1 r: e9 b5 P
ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
. L: T$ D: y: o. ^4 }: mนาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ) T: |7 f4 G  }  W8 Y/ O
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้; w7 z. |# r: n, ^$ _
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ! t+ p6 a7 ^+ h. V/ b9 y' \! S
ดันเต้: แน่ใจนะครับ7 v. X1 O+ e! \8 v
นาซิสซ่า: อื้ออออ
; G. c4 `' n3 ~' y$ r3 p9 ^* gดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ6 f$ k5 v6 ?# p4 {/ f! M0 M
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า
. U6 U6 T' l$ @- c" sนาซิสซ่า สะดุ้ง!
9 G3 q7 Z- P7 s3 b0 G$ pนาซิสซ่า: ...........7 J/ k# X- f. k
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
6 `& L. o' Y- C& uแล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ
+ Q3 l) L. @  q8 a( qป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ    5 \: K  b/ q3 e

) `' w. }" W. r1 j, E) \: }3 A9 B5 c( z9 O
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
( F( J0 s1 r9 |& t& I& c1 A( \- A
8 ~& I9 ~+ a, b( n1 ]9 Q8 H
, f: ^% `( [& z: ^% {/ ^ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง- _4 l. i" s  H# q' L( X- m

/ t- x: E- e* h& y6 I- p9 w" x
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~# T' t5 t0 r) m5 t$ k& V- y+ V6 F
9 i& P: W+ R# H

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด