กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม4 d7 E  K5 C6 l! {
อำลา
1 e6 b4 W/ e$ k' ]: d; a7 Hทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ2 S: A2 @  B* z# F. X, K( V
ครูนะคร๊าบบบ; H/ Q' f+ V3 b6 V5 T
เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร! G0 g4 t- O7 {, s) o& P
ทิวา: ก็ฮอรัสไง
$ |% i3 f8 ?' E  v, W3 Gเหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ
9 a$ F1 N- O3 c: ~8 L- qยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ
4 U  |; G$ p  @" vเหมยฮัว: อืมๆ
' A- h& T6 J0 L1 X7 g9 _ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
8 N3 J* R: S: o7 _! Qนักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!
. M* Z  Z) N  u3 \3 ~ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
2 d- a9 P( L0 e: M  u' {ทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!) Y3 u6 B, n6 S. n8 Y$ o% n9 W
นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
4 K- ?# Z$ u$ x" s7 D' lทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า4 Y, B: E  p; V+ J  q
นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!6 ~% }' A; |7 {& o# N
ทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!
9 r8 r  Q# }$ Y% iนาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
4 X/ }5 q" p: ?  ]9 x; \& dยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย
' S! T, g' d% K' i8 ~1 E$ [เหมยฮัว: นั่นสิน่อ
$ R2 q( b0 w# I$ g2 y" gณ หน้าร้านสเวนเซ่น' N5 u2 T0 h* t3 {5 O. U2 g+ L
อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ4 [7 ^7 J  v9 i$ Y" L" f- _: j
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ) b1 X! V: ^2 v
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่
+ ^2 l* ~3 L& r7 v. u, vฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
7 n" n3 N/ n- o1 D2 q% B; A& {คริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
( R& t' P  q; v  Y7 M. Eนาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ7 u* e+ ~% J% O2 ?" Z' ~$ D
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
; L/ [; d  {0 @/ W0 B" h. m) Mนาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!2 F5 t8 Q' s! E% E; H- D1 p
ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
/ o6 ?$ Q2 U8 J% ~& G) l& A9 Dนาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!
$ J. m( A% Q' |ทิวา/นาซิสซ่า: ชิ1 i. a# G* o7 D: }: L4 U4 M
กียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้6 o3 R) w' F8 X( B. R# W/ H
ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
" b6 S" _( W# }7 O) E/ ~8 Pกียุล: เมื่อกี้
6 V3 ^9 u( Q# \นาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน! `% _$ ~! o7 A; k( t* M
อื่น
+ t- i+ {5 @/ T& r- X6 iกียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก. m8 n6 B( Q5 n2 w
ทิวา: อื้ม
5 F* w$ l0 t$ D2 Bนาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!3 z0 @' [+ g& q2 Z& I2 I
ในร้านสเวนเซ่น
4 g' }5 p. q& l' uกียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
( W. ?! R: `: ^$ ~2 r( [ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ
7 ~: E. [' ?5 l9 Z% Bแล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ
) K2 N8 Z; q, Z" Qโรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO0 y9 h  j) z1 X; g3 O3 c
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO1 v+ u) q, a% Z, {4 F1 t! Q8 `7 h
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว
% M- m6 O  n4 E$ t# T; kอเล็กเซให้ของเล่นUFO
$ D5 W- o% O. {3 x, z1 ^คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K
( A' K  ~; D, Gยูริให้นาฬิการูปUFO& c: c: B- u1 d+ B, c6 v, G; F
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว7 J% h+ D' ?7 P) l4 B! g( \; f6 V
เหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO( c2 |- H/ l0 Y6 }6 G! N
สุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด" v5 B5 X+ k' n- Y3 {
ของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส! l! Y! x" w6 F  i7 T. ?% ?
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
. }1 Z& B1 ]& \5 g8 Pนาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ4 Q, y& ^. h/ t4 G! y1 M# M1 w( l
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า  U; b$ _: x# U2 [) n+ V  [
นาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ
' E7 O( Q* x5 u6 g. w3 n: e/ `ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
$ u* {* x( U- j9 Eนาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ
8 H+ n3 Z! i2 w$ _1 R, {ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้$ Z( l9 i$ c/ r9 L
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ; T! z+ L4 U% v) Y
ดันเต้: แน่ใจนะครับ1 O% }2 n+ t( w4 j* z
นาซิสซ่า: อื้ออออ- j! u1 c) ]. e% m4 a$ a4 l! `+ K( ]
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ
) y( ?8 C; q/ I) `6 _' @แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า/ r5 {8 i, T" T" }
นาซิสซ่า สะดุ้ง!6 q0 H, V3 ]6 Q0 _
นาซิสซ่า: ...........3 @) P$ [7 y) W$ r4 f. S' x2 ~
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้3 j7 [5 r5 E0 E- s" ]3 |0 v
แล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ$ \5 e( Z: p, I# P$ R0 A
ป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ   
- F* Q$ l6 D4 m9 o
, G% t8 p5 I  I3 b' z' e3 i3 w3 V; f: c8 R; Y0 [9 e! x  D$ }* Z' _& A! ?
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
" p$ H( E( q: D7 Z
2 e& ?6 V* E. W8 h) o) V+ p/ e* {/ N+ u, n8 |9 t/ [! n
ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง' H) [% d& b$ N2 J: W/ V

6 D/ N, T  v5 @1 B4 Z4 ^9 j8 J5 Q% b# M  F
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
3 G, O0 s7 `) k, o2 [& v

- M7 I" p/ D% W0 }8 ~

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด