กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม
8 i0 }3 {4 f  M' E+ Aอำลา  r. E, ?! x; B+ H
ทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ
/ S4 T/ ~) G2 B$ q* l* Yครูนะคร๊าบบบ$ w; _8 D# f3 Z4 R& a2 ?) k
เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร
% Y3 h3 v' _' W- oทิวา: ก็ฮอรัสไง7 K, h1 {2 f7 p0 R
เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ0 z$ W. S- b0 K$ l4 L/ z+ X# B. j' R
ยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ+ F' b' y9 D! F
เหมยฮัว: อืมๆ
, `- ?3 b5 I. gครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)7 U7 z; Z, ?* J$ |7 R
นักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!
& Y/ {( W4 z, G) o% Q$ Gครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
* k2 g& ^1 w( A0 rทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!) ]7 U2 N) q" K# G
นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
& V4 X) L( ^& l9 Z$ b( gทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า5 W5 A4 T8 g; d0 G7 q6 H: H
นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!/ C( z" M7 W5 Z  |# ~) P: M9 D
ทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!: u1 m  Q" f9 a
นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
; U/ v( Y8 k( P; z# e4 z* j; Vยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย
9 O  h: H& a/ f4 D1 m; h/ [เหมยฮัว: นั่นสิน่อ
0 t. q( ~' n/ f# qณ หน้าร้านสเวนเซ่น9 ^+ M+ S$ r8 `5 |- D
อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ& w/ D1 O+ y/ k/ [+ g
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ: M1 q, _, ^3 ^' |
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่
6 {3 |+ R3 r/ h$ }# ?ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
; B! Y* \% l3 X/ \2 S  G+ ^/ o( Zคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร4 K( t" A  O, c' g! F- S, Z
นาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ  F6 Z5 d$ |& g+ E, U
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!! K( {  c+ i% y- e% h1 j( @
นาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!
/ P+ i8 S( V5 r5 t$ T5 s+ e$ e- gทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า# E( m& o2 ~$ A; f9 g$ H
นาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!( L) @0 o- G& _' Z# {2 K5 G
ทิวา/นาซิสซ่า: ชิ" f+ h: m3 @  ^" E; f0 K% g
กียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้1 W6 o: C3 d2 u
ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย ) t% E, o  j5 r+ e
กียุล: เมื่อกี้
3 a9 \' A4 A1 s3 r8 kนาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน
4 ~* R7 s' [+ n6 v# _! ~อื่น
- ~9 T. ?7 J3 R" {0 }7 u$ o4 ~& C) Rกียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก
! v: d) L- }7 \& h3 G/ b6 cทิวา: อื้ม; j( f" |5 I4 }# B5 T# E$ K
นาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!
0 j( M4 u4 M- x* \$ s' \ในร้านสเวนเซ่น
, b5 M+ m! Z. _0 x3 Yกียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้1 G% `- M" f* i. n
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ6 ^" N# J2 Y3 l# V. c
แล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ- i9 h+ X0 @' h: M4 k" G0 J" B
โรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO$ |. a& L5 K4 {5 N; C6 O% J
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO. m* E9 M) Z- R) z# {
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว* d% |- ~* M/ ~# i
อเล็กเซให้ของเล่นUFO
$ v" A: U" @: q6 O1 u' b4 t4 v9 @# Uคริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K
6 I/ @0 J* C" E2 g5 v( \" ~ยูริให้นาฬิการูปUFO
) d5 u  i0 p% e/ w* Gฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว" Q- }- h/ z$ U
เหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO! N5 }/ ^% H' z0 }5 I- r
สุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด
- q* ^% r+ g3 r0 d- l9 ]. G' |ของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส
4 g' L5 X' ]* z  R" e! Tดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้& X- z' ^: o, s8 O8 ~, s" f
นาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ
' H; k7 p' H: U; P) L  I6 a9 iดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า
. P0 b, I0 H6 r2 y5 X7 N/ T/ nนาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ" g0 }& q) z0 v0 U
ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ2 P5 J# \6 D) f" F
นาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ
! m: J6 R% Z7 l1 T' a+ P8 \- Q7 m# n7 qดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้4 S) |& I6 n: ?: R3 |1 j1 F
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ! X& O0 W' Y. i% J; @- d: \2 J. V
ดันเต้: แน่ใจนะครับ
  ?0 J: ?- M" Pนาซิสซ่า: อื้ออออ; E! n% N. a- J2 b( _2 a5 j
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ$ c& I) v% i9 d/ J3 h
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า4 |7 T/ w" {" K* L& K5 P0 h
นาซิสซ่า สะดุ้ง!
7 |6 S' s" S) P4 G. Yนาซิสซ่า: ...........
# c( c; W% q* A4 h- @( ~/ Q. Gดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
! k% ?7 P+ c) F% D7 Nแล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ
. O" T5 l6 H: @. ~. i) u+ Z4 s: eป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ    & ?; M. B9 y) U! Q

5 _1 X# X1 u, }; x8 u0 R8 c7 V# z: G9 Q+ E% K1 w
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
! T8 u6 L# g3 k* s! Z) `- Z7 E( N4 Z" ~

" `+ F3 X6 i$ T; pประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง
, \( T" D( y2 n6 N% \- m% y+ B7 T' P) ^+ [: M. f' h4 G- B3 Q9 S
) W$ g' ^3 i# p' c; F  q
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~4 L2 N3 |+ }7 i- {

6 f' \* ~4 r+ E5 T

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด