กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม
9 m6 @0 O9 D1 |5 {อำลา
, d. I- [+ G3 h5 B2 mทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ
+ q% m$ i4 U! w) p8 ^. `ครูนะคร๊าบบบ
" h' J9 k5 W& t  zเหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร( |) p5 v8 ?9 h+ Y1 Q; t
ทิวา: ก็ฮอรัสไง6 T* V" v7 A1 C- g4 k
เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ
; G0 u1 b/ y6 Y. V% H4 W- Hยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ
% U0 ]. \, m' H1 S2 F" g8 c" B. hเหมยฮัว: อืมๆ
; Z# h- r0 s: _- x6 Pครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
( k) U, s  x. a. A% @5 Pนักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!- q( ~0 Q# v: t( y, Z1 s7 b, x' A
ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
% T' V. G8 @4 H+ Bทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!/ b- T2 S5 o6 U
นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
6 {( n# ]& S6 j8 S/ r/ V% Fทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า
1 y: ]0 m9 E- S- [นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
5 d6 S* k0 m8 m3 ^7 ]% i# ?ทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!, k( w. j; H% y( ]
นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!" L0 b' d$ K' K- E
ยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย
- `/ {9 y9 t/ l% \- l% K9 ~  Vเหมยฮัว: นั่นสิน่อ" Z7 Y! g. |/ ?  }" \7 z) L
ณ หน้าร้านสเวนเซ่น7 c, C8 p) f, I& V* G& W
อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ; l4 Q1 i* Z& W% k2 \
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ' V% l5 C# e, R9 D5 Q
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่) `  f9 C9 e6 _- o% T1 m+ \
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
. \/ l, O2 a/ s/ E7 K" @( _/ w3 k0 F1 wคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร$ U5 i  P: B% W
นาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ7 e3 x: r- y  U
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
- E7 h8 i  X  qนาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!
2 E) Q+ V7 q) r! M' kทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
+ W% [  L6 L, O! J1 J8 E5 wนาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!
5 W/ o9 j) T% m1 L1 \5 lทิวา/นาซิสซ่า: ชิ
7 p! z* o* g3 o+ r; U, Sกียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้
1 F+ K% z1 g8 @$ o3 }% Mทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
9 ~- c" d% K8 @+ ^' lกียุล: เมื่อกี้
, K4 s& `4 ?! F: r7 Qนาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน0 X( z7 E4 o0 r! t0 b' ?& L
อื่น ' {# j- \4 @0 J. F4 ?8 w$ b/ o
กียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก( f; U9 Q" B9 i) u" B2 [* p
ทิวา: อื้ม; K* D/ c- z( o; m
นาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!$ B# J& _$ F& z3 q$ a
ในร้านสเวนเซ่น
; h* D8 v5 h, K7 qกียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
. _. O3 t! ]2 v, M& M+ l  }- k" }ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ
' P9 Y' w* n; r) U( t9 g% r% Cแล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ
" _' m8 U9 v/ [$ Yโรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO/ N% U' E3 J9 X( u$ }
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO$ `; U% }  x% b7 u* G7 X# E
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว1 F  Y. {" X6 K( k! d" _" t: K( `
อเล็กเซให้ของเล่นUFO" u1 O: r: j: G
คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K# {9 i! s7 v3 E
ยูริให้นาฬิการูปUFO
8 y# E$ Y4 J; ~5 H) Dฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว
* M2 q9 p  [6 F, F0 }6 l- ?8 p' Jเหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO% [# N/ h! B' Z
สุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด; N+ i5 Z1 ^1 A/ s; D- |
ของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส: r# q  s7 b0 J. ?4 L4 Z
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
0 b. x& @% z8 c  V& ?  ^นาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ( F; e- X8 B: |% g) B$ j
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า- D  x1 F# F0 o! K2 ?/ M7 Y- \
นาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ
9 I* O& P& |' X& i) gดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
$ e1 o# l5 b! }นาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ
; Q8 x( h' Q" V, \6 |ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้
0 z4 h/ l# ?: P2 d# \8 Eนาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ9 p" a7 T! {6 X: b" N
ดันเต้: แน่ใจนะครับ
; v9 Y5 Z6 d& u" H8 F) Jนาซิสซ่า: อื้ออออ0 N( ?$ h+ h# m/ X2 n  n4 f; ~3 y% d
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ
$ ~+ l0 V; K0 `6 J5 H7 [แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า4 E/ W# g- O$ F- m; o
นาซิสซ่า สะดุ้ง!
/ d9 j( B/ L4 [4 @. Bนาซิสซ่า: ...........7 V* W0 J3 e9 `% O! ?6 Z% h3 `3 i" A
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้. F2 \9 q) y! ~3 u/ I( q  `+ ]
แล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ, w5 W& v: p& a( R% `% A: i
ป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ   
- \- g; j, A/ M4 L, }7 }: y1 H
# N2 W1 w2 P8 {. R6 K9 P' R& L: j% n% O1 A4 Q
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่, o( C3 T& g: C

; a6 s; p! M) A" G; K1 e
$ y# b5 }& U0 |+ F; K2 Jประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง/ {: u4 o5 t# O0 [+ k/ A& `( j

- I# i- v( h, o  ?2 Z+ N0 a& ~: I  Q  ]( n$ [7 }
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~  b1 {) x; r7 J  A) E6 Y; p
2 A$ E7 n% ]) p6 z) u* q/ I: M4 [

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด