กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม" A4 T% q- f+ A/ m; O1 d
อำลา# ^$ F. J1 r0 ?: N6 i; F
ทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ* g6 S4 V& C! h
ครูนะคร๊าบบบ4 ~) {; u# M; _. F1 e
เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร! M# i1 K7 y* o9 }! G# e" _
ทิวา: ก็ฮอรัสไง
6 L  ^' g$ _+ |/ k2 @" k& @เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ6 x/ d3 ?" g. Q+ e# T
ยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ. e( T; C) O) i* M) ?) A
เหมยฮัว: อืมๆ9 ^$ G- Y: Z5 }2 q. C
ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
. U% g+ ?+ b5 L$ n7 K: l' rนักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!
- H1 i' Z$ _5 h' ?5 R. ^ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
; Q: e7 b5 n% w" W9 y/ i$ @ทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!
9 a. y( ~/ h+ E" L9 Q. @นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
$ ]# a/ g8 d. O# ]3 ~1 i9 V, @ทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า
8 K3 W- H7 ~6 Cนาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
' r5 o; k" |  g& V* b3 f" j1 qทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!/ c! l2 M9 b8 z% N6 G
นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
& d" M, \" s8 D. T: D  o2 r, yยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย
+ U% O/ @; ~2 s* Iเหมยฮัว: นั่นสิน่อ  k8 h; r% @2 k$ Z3 L9 q4 S
ณ หน้าร้านสเวนเซ่น
4 S& v/ L3 h8 C0 |! r# x/ cอเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ
  p5 D" `8 N( \2 \1 \; eดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ
$ H, s- j3 V& o. r. Z3 a: Q% Oคริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่
$ ^2 T& d( o3 ?ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
8 b& F0 H# H4 `/ Rคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
; l/ ]! h+ @8 |" Y0 ]นาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ
2 u6 z' _3 Z/ O3 \) l/ _' l) ?ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
  K; j' R! U% h2 xนาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!1 S" h- m* l9 P3 V- K0 m3 M3 x/ `
ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า0 m0 d$ h; v9 g& E6 w
นาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!
! o0 |  [. ~# P: A0 x2 ]+ mทิวา/นาซิสซ่า: ชิ0 M# v0 A8 c3 I" }" A( S3 K8 u
กียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้$ Z1 h$ T: g5 H* z; Q
ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
3 K( x( L" i. l' Tกียุล: เมื่อกี้
( P0 t! e( g) B7 ?2 {: c% rนาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน
$ ^4 T2 o& _( a8 e2 y. tอื่น 6 q9 @  Y1 a" O: t: M
กียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก* |8 c( a9 @* V" o+ ^% k$ N( ^* \6 T( _
ทิวา: อื้ม5 m" M7 N% n- L! S
นาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!
  p7 I6 F. G: e5 u  @2 j5 \4 Eในร้านสเวนเซ่น
2 N  H; r% j! g- o& b, C/ m; n8 [# ]3 bกียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้( Z' o% k. |; @& [; l% v; s
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ
1 I" i, J5 t4 o; X0 Uแล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ% ~8 b" s# J' K& `. i8 c
โรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO
2 Z# D' f& R' @8 Bทิวาให้สมุดรวมภาพUFO; ~' R( u  L" A( W5 s/ K4 n
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว! B7 ^: d5 z0 [1 N; e' G$ m
อเล็กเซให้ของเล่นUFO6 _1 v8 e5 V  }$ b- g1 o
คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K: h9 j3 x7 w1 e9 n4 C- T% {* k
ยูริให้นาฬิการูปUFO9 @7 t/ G: a" c4 ~8 Y" T
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว1 H  _4 X0 X, a
เหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO
3 m# L' |2 o& D. }( ^. Iสุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด& R& b" E/ k3 F5 A
ของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส
  R' o# Q6 q5 s; \9 `ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้+ k3 D/ a9 L5 T! M
นาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ+ P+ N" s# d6 m' _/ w
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า& Z6 o- g' w" U6 h5 N
นาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ' P# j+ h) u6 N$ V9 q/ y" \9 [
ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ2 q, J2 i& w* b% m
นาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ0 }' M4 }/ U8 X& i$ o6 ?
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้" z( z3 D& [2 m
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ
% u6 G9 F3 D" @" s, {1 S7 ?* H& Zดันเต้: แน่ใจนะครับ
: s5 A3 }9 i+ wนาซิสซ่า: อื้ออออ& |( F1 A" S$ X, \5 v2 c
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ
2 H0 l4 g& g/ e$ r. V5 L- rแล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า
. b0 D" S0 V% E) `นาซิสซ่า สะดุ้ง!8 J! k5 d& k' N, T/ U9 q
นาซิสซ่า: ...........
2 V  e+ L+ ^8 t: Iดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้7 a  a! p2 T1 i$ ]- ~6 ~) ?
แล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ7 A# ^# S; g$ E$ E5 Y5 U8 F
ป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ    2 ~/ F# k/ M9 C. ^

A/ G- I& R0 W  S8 X; J' q/ k+ n' c  E4 P1 O* D: m. C
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่1 B9 n8 X& A9 }# {6 I* ]/ B
/ L8 M, |- a! S, |  u# R6 e
$ g/ [5 r8 x3 Y& j. h/ ]0 D) `
ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง$ |/ U' [( q  @  a- p8 w5 v

* A9 M7 R9 n- i: ]4 K' c& ~! z6 c4 A
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~- m" b% ]$ r1 j
: \9 S8 m' [# F/ |

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด