กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม! A# F- {4 P7 ]2 F  g4 M( g
อำลา8 `& y( N9 _2 i$ i9 m$ e
ทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ1 p7 ]  }) ~$ S& S& }+ J9 c
ครูนะคร๊าบบบ4 ^8 A% q) `1 P5 j* ~' R
เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร6 e* G  [7 o  ~2 d, k; B6 @
ทิวา: ก็ฮอรัสไง# r0 N* V2 x1 y  m) X
เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ0 |6 P- `3 Y' r6 Q1 }
ยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ
8 j. e& F! `8 Z3 k6 j+ R: ~เหมยฮัว: อืมๆ: f! T- o; p  q5 g5 D" s' H
ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)' E: V( l& C$ p
นักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!# e7 ^9 x5 K  x/ L, @5 y0 K! s2 ?
ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!5 q! x* U. ~0 K3 M
ทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!
3 _" a) v3 A. Nนาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย+ L9 B8 H0 ^2 N1 |
ทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า: l+ _' Q: p. H1 W+ b
นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
$ P$ l4 x7 q' ]' y( Jทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!5 o0 Z+ N& L6 {4 X3 R
นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
1 |1 {4 w9 Y3 h. n& @* yยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย" [! c; w3 s4 }; t1 Y+ d! A  t* E
เหมยฮัว: นั่นสิน่อ
% K" d( V. A/ x: uณ หน้าร้านสเวนเซ่น
- d& X* g7 P/ x8 qอเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ) }7 ]" v* x/ T- V& B5 ?
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ! E; N( x% _3 _1 m) P
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่7 q, q; l. ?# e" L
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
: m- ^" Q0 r& T- bคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
- H: G' v, ]; G9 z0 M) cนาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ  H$ ~1 c8 M! t% Y3 j
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!" |+ I$ J8 a) H1 @4 Z' t- ?
นาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!
: @) c- L( u$ ~- \ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
3 U- g( I* r# u3 _นาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!& B. [3 L& d/ p- ^2 o  u
ทิวา/นาซิสซ่า: ชิ
1 Y) [" r/ @3 M; f4 Y5 Lกียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้- c$ k7 j! g1 {" z5 ~! j7 V7 W
ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย ! D3 {8 ^" ~5 |' m9 Z# S( F" M& P
กียุล: เมื่อกี้
' c8 ^2 ?; p, s* w3 C" D' `; Dนาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน
1 e) \: [8 Y6 n$ B1 N9 Iอื่น % g6 C6 L# ]2 N) c" R: W
กียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก8 a- j" W! I  N5 l& }( y
ทิวา: อื้ม
1 h! U8 {. p4 l% p/ Sนาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!. `: t1 L3 {2 Z
ในร้านสเวนเซ่น, w* w) u& w9 ~) r3 R
กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
9 }/ u( G" y- m, _ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ
+ j% W$ A0 C% R" k% m5 y  Z; Oแล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ
+ A: t* s: p' Q/ Hโรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO. t# v8 [+ n# b. u
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO# o; J+ y7 T' C0 _8 q6 y8 \: d
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว
% b; J' H! l. Q6 y7 mอเล็กเซให้ของเล่นUFO
$ \: O$ ^# a( _1 S. H" b. o4 aคริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K" ~8 I, t4 E+ a" h8 g2 J
ยูริให้นาฬิการูปUFO
! p4 A9 ~/ m. l. Xฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว
* M3 L# x3 K3 y6 C8 N6 k/ uเหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO
" V* h" j! T5 N* Sสุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด
* M. R% [/ f$ Y/ R. I1 Kของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส1 a3 C. C2 P4 h# i& U
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
% E. J: o( |' f3 m5 A/ p" \. `# oนาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ
7 Z5 U) C* J1 C6 Q4 I$ V* ^; \ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า
4 c2 l. A/ _/ t' ]นาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ
% ^6 h( o, Y: e# p& h0 rดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ7 z$ n4 N" m6 N8 h
นาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ
+ w" _* {9 }; X2 [! ~% ?ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้7 _$ P) s6 o; m7 P! H* |9 n/ w
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ
) `3 f4 s7 g6 [& kดันเต้: แน่ใจนะครับ
$ e* |/ h% k% m. [, N# [: fนาซิสซ่า: อื้ออออ7 u: s$ ^. r/ C, X" \" {5 u/ {. z" ~
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ4 S- g+ T1 U/ W1 R
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า
) x# k) C$ |' I: Tนาซิสซ่า สะดุ้ง!
9 @! K4 k' j2 c& hนาซิสซ่า: ...........
% [3 r/ ^/ M* b! R6 ^+ A: t/ ~% bดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
5 a* ~$ d2 P, w) e* V; Fแล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ  {! V# Z9 G& R$ \8 U
ป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ    + z: _$ w; v5 v3 F& U7 b

/ C/ G- n$ ~& m! h/ r1 P: {- a6 ^$ f! i$ V& k+ P
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
9 c& f' B, F+ H2 s- I4 F
/ l" m4 o; M! m  L1 W
3 ]0 x8 b% k& M7 H( G0 V$ y6 xประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง* W( X, \7 t; |+ V% M4 `; q$ Y

+ W, n  b& ]0 W' x0 G$ f+ u5 |$ Z6 B& S/ G* L  ]
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
( d4 U! T, K5 v% {( ]8 l

* w% G7 s0 I# x" O0 {  O. l. |

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด