กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม
0 T6 ?1 n% W/ U2 X! f' eอำลา
# E0 F! e% m0 I1 H' R( @ทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ1 ?: m9 V+ ]7 q2 L
ครูนะคร๊าบบบ( r" I. h  g- S- J' k& c( ]/ l
เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร
: A7 B5 s$ C/ }, A5 I- bทิวา: ก็ฮอรัสไง
* n/ u" V2 i0 |1 G: X/ C0 F0 l; @4 ~เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ6 A7 t& I1 R$ a& k- T$ N7 h
ยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ
3 G8 q% F& f0 `) V& s7 b. Nเหมยฮัว: อืมๆ
5 u& o  W! Y  i; dครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
( O3 I8 v$ l+ ?นักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!- e, E2 J1 t& U! n
ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!7 B$ N9 [6 D: e' A
ทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!
2 e, L7 [+ i0 ^+ P& F& Cนาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
7 v) @3 S5 N7 _" i# ]5 Q0 |$ sทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า+ e5 ^* Z9 H+ N3 [' h
นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!$ X/ k7 h2 G7 g) `
ทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!
; J9 C; j* A6 r6 lนาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
% k4 C" E0 ~( g, Wยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย
( w% Q- `! c, o2 F" o9 _# @; Y" aเหมยฮัว: นั่นสิน่อ
0 ]2 x$ e$ i; y+ O6 @% n$ ^ณ หน้าร้านสเวนเซ่น! @5 c/ v3 R- p0 \8 ~4 V" d# g3 E
อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ2 f0 k' x; G. f  f: t
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ
* u. Q5 `- H2 d. s6 Kคริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่# i/ G0 j( Q( D( H+ H; |
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย8 m+ p" A- u0 [% M$ d
คริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
" d* g) h8 _: K, w- {2 f" H, \. U- Mนาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ( H: X: ?9 A; o& u4 x7 l
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!, f6 f) z: [& T$ d
นาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!. o% L5 h! Z; W
ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
  F$ q6 J$ [4 \( O& ^นาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!: S" S; l. z% J. i) Q4 E( Q
ทิวา/นาซิสซ่า: ชิ
- S+ o* d7 S5 f* fกียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้
: y. v3 z# g5 E- ?3 S- Qทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
: b2 t5 \* b0 _กียุล: เมื่อกี้' ?8 O6 z5 }3 o
นาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน
' v8 u# A3 C% P$ s3 y' @, gอื่น
: u% s( e+ v2 z/ j9 mกียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก; Z+ S; {( \! w* g
ทิวา: อื้ม" H0 J- c  T9 N  Y- O
นาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!5 e% l4 R  B- G0 y4 v8 c1 R
ในร้านสเวนเซ่น: G" `2 F6 X5 B( f6 M! X9 K/ S; V
กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
& \; e3 N( z9 }/ e& C. q' lดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ- F: O! n  t$ R$ N3 M# T
แล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ8 F8 v$ Z# l: u; F; v1 E. H
โรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO
0 J0 z9 M6 x6 ~& \. W; L& Dทิวาให้สมุดรวมภาพUFO6 _7 `8 [- z8 n5 ^4 r; w% M
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว
+ Y6 r' a; v+ _; ^อเล็กเซให้ของเล่นUFO& A2 @. G/ l7 _3 ?# q+ S8 w- d
คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K) o+ C5 D% Q9 e4 c$ D$ z
ยูริให้นาฬิการูปUFO
6 n2 O% P( t) q8 s5 Q2 ^* P2 F5 tฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว
: h# r! ^  C( p" h- Nเหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO) ~) [& C! y+ L3 {+ b+ x
สุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด
/ m  N/ V; ~# H3 [/ iของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส
  `6 K2 B; R: C0 nดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
9 q0 B4 A: s5 }% K% ~* l% I, g. _นาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ. M% z" a7 s3 W6 q$ ?- r
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า+ O% G( S! }* |; Z) g3 e# [
นาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ% X: G3 N! Q4 K3 E6 P! F/ R
ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ( l5 v" ~& y- g% h- K
นาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ
4 Y+ u5 A' t% D  `0 Cดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้% i, j& a; i, [6 B
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ4 O3 R8 e' b6 I0 I* [' p- m# J
ดันเต้: แน่ใจนะครับ, E9 E0 d9 p  h0 X" M
นาซิสซ่า: อื้ออออ$ Y! v2 f$ y5 ^3 L
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ3 Q: k2 _& d* N5 n. f8 g
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า% K6 H2 B/ p0 Q2 S9 ?; a, B
นาซิสซ่า สะดุ้ง!
, u3 g' M: K5 s, fนาซิสซ่า: ...........
2 Z  `9 N9 `- r& k8 e- Y7 _ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
: o( Y% D. b) z* S4 O5 jแล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ+ U' h' u+ ]5 T4 a$ n: x
ป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ   
6 _* k9 G8 d( Y
8 n! Q. L! {/ [4 z; J& k% M& y+ h! y# q: S- h; s
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
) b# T$ P1 |  Y* A
% ~, d: R& w4 M0 c% Z' P. E  L6 f) T4 k: L
ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง, b4 G/ Q4 Z0 \) w6 H/ c% x
8 ]6 C4 R  Y( |2 E6 X! E1 b

! R+ p! c3 n4 mน๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
8 m( |# C1 |0 @/ L1 ]1 V/ C/ Z- o/ K
+ G: @" j0 t9 d/ I/ c: {& a

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด