กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม
5 o3 e0 x7 |. v% k7 ?) T9 \อำลา0 {0 m$ q8 j, O. G6 C6 g
ทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ8 Q+ d, M0 e) q! Q% a' B- m
ครูนะคร๊าบบบ
" ]. |, [4 J' o" J, nเหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร. n5 L7 V9 v% ^: o' E+ f
ทิวา: ก็ฮอรัสไง
. r9 Q9 Z9 J( U: V2 R& Sเหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ5 T6 W$ @' C$ ~9 c" e6 S3 s
ยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ- ^; q: Z8 C& n3 |
เหมยฮัว: อืมๆ
- l& E9 H) s3 J+ V3 hครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
8 h9 i; H) a+ f5 ^นักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!3 E1 s7 z3 \  v# p/ D
ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
& g5 @/ y0 u) |" g2 mทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!7 r+ J& _: F( l
นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย1 N6 c' T/ C% T: r0 Q  ]
ทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า
- ]. [9 s. I( N1 Eนาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
# w: g4 C8 C. F: c2 ?ทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!# x3 e2 E3 K4 C8 j- H! x
นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
8 I/ i) R2 x$ yยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย. G) P0 R. E" m
เหมยฮัว: นั่นสิน่อ* S' u/ `1 J% T: f8 p, l8 ?4 v% F
ณ หน้าร้านสเวนเซ่น
% c& b- N" n4 Y& B6 Q. eอเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ
9 h! c3 |6 d0 K) U+ \ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ
/ L4 R0 k  r4 @คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่$ W+ E; ^! T8 _3 a# e4 j% M+ x7 r
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
( P  \2 M/ b- j1 Y/ q! Gคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
9 z% _: Y# @( E/ |1 X5 ]. P7 B  Hนาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ
. X; V% F; r$ L# i1 o. i" Vทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
/ |7 Z6 @/ t$ r; M! }0 ]/ M5 q; qนาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!, H$ }! u2 m5 L8 ]
ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า7 C4 d  ]+ R8 s
นาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!
% L- }( s/ d: Z; O+ R, J. zทิวา/นาซิสซ่า: ชิ9 ?' r2 X7 e8 d1 t7 s; g* M+ F
กียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้
, [, d6 Z: J/ e" ?ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
5 @& h: p/ S: Fกียุล: เมื่อกี้
. ]" |; q' \6 w0 O) zนาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน/ J8 ^: @# y6 X" p4 Q& s
อื่น
# z% y7 \$ V9 @5 E, wกียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก
; O* b' W7 f9 I5 W* x( Xทิวา: อื้ม) a6 B8 x3 D8 L- q
นาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!
  _1 i1 H7 x/ Vในร้านสเวนเซ่น" w$ \1 M7 N- F/ c4 D% O9 l
กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
( B& l) O5 b& Cดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ
& q8 h' w6 k# B9 F1 Dแล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ$ O1 v& }+ Y/ J' D; F- F+ @8 M
โรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO" s8 q$ P( x; ^9 A& x2 s# p) R
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO/ K7 I  q# i! z( A! M
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว" J4 D) }8 W; z5 }
อเล็กเซให้ของเล่นUFO
4 Q# y2 [# r/ _( L- d. pคริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K% o% ?3 D  v3 q! k. ]6 g  I
ยูริให้นาฬิการูปUFO- T9 y" _& l8 p& g  J: `
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว
6 k& t6 N1 A9 [$ H7 Hเหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO+ I9 F4 r7 c; W7 ~
สุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด
% F  j8 P7 ~4 H  {9 uของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส
- L# C$ w$ s4 \7 b" U+ v7 \! Tดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้3 W$ [  C: e6 P' u2 w/ I+ }
นาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ# e1 s6 W0 O* s' l; I# S( I0 m! n
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า
! K7 L) ?7 f1 s( p7 ^( N4 Gนาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ. B: q8 X0 m9 o5 P
ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
1 I8 [  c/ c3 A+ W1 Qนาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ7 t1 V) H; Z; ~' a4 A, S
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้3 N0 m) N" R7 J9 b- Q0 ^- c8 \: W
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ6 C; s+ L5 D" g: w3 v! A
ดันเต้: แน่ใจนะครับ
! ]8 I$ U( n$ @4 F* V& j0 Q( O! |: Nนาซิสซ่า: อื้ออออ, N5 P* d& ?9 B
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ  D: R# Q, ]$ ?1 K
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า5 V+ o6 C! `; q6 \2 z8 B
นาซิสซ่า สะดุ้ง!/ h* g( n, d3 S
นาซิสซ่า: ...........4 f8 b, W! e9 m
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
* C* S( F1 y7 @5 A- Lแล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ
2 _$ O7 g1 g0 z" a* V$ oป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ   
; z' k. F4 \% d3 C# }! p# h4 K
' Y: B! F- y& [$ s$ {  L. U5 T: q  k0 S4 D: t6 v0 ?2 \/ ]+ G
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่. b$ O7 a: x5 O1 t, \' q( S: z
0 n* r; J2 M$ ~' e3 u# u

% }+ o% Z# J+ N$ o' h2 Z9 X! Y  ^ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง# _9 K: w  Z9 ^# ?% i. f4 \- n$ U0 z
( s7 w: l$ K$ P0 [9 E
; m+ _" V$ A* M# x2 T, G9 K
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
3 O7 s3 C5 `& F% i

9 U7 w% r' w% D( {$ C, v8 ]# z

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด