กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม1 t: }2 o: j6 c2 }; y
อำลา
" d2 N4 ~0 [6 }. G+ c7 lทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ
$ s. p- O4 ?  `0 A1 M+ r$ \ครูนะคร๊าบบบ# w6 n; }- |$ Y$ _
เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร4 R) U8 t: h) r
ทิวา: ก็ฮอรัสไง
$ K# g3 v/ u* nเหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ
. x. y  j; U5 D/ g( P, P6 I8 Pยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ
6 X0 U9 C  A. [. X$ P& t; rเหมยฮัว: อืมๆ% u$ i  B; |. s! Q0 L
ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
1 o! E; {9 X& h' y  B: ]" a5 lนักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!
- n' d1 i  x8 I3 qครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
  f* x' Y: L8 y1 m+ z) g# N, Aทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!
' t4 \6 c' g* e/ E  s- ^( f/ }นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย* m0 w' L1 _, {5 ~' o) t: I, m
ทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า
! I) j8 J" o  Yนาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
: n% l) Z4 J! ?* ?4 eทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!3 q% ?9 w% H- }& Z7 w1 `
นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!# \* S, C4 R5 ?
ยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย
2 N( o) u/ G$ S7 w2 A  c1 Jเหมยฮัว: นั่นสิน่อ
3 n4 U. Y! Z! s; y0 B( `: Xณ หน้าร้านสเวนเซ่น( g0 T, S* ?8 p. y7 Z3 O' B# P! l
อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ, d  o, R: [+ q0 x+ I# y
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ: Q* A+ h& s! K1 z# q
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่% s7 [$ p' X4 @! l2 ]
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
5 n9 {( _$ V* s6 U. b9 nคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
, [; \  f; ~; W; ?นาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ; N8 I8 F! O3 w
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
  }3 h+ g. h3 i' o5 q  A7 ]นาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!) d  E/ F* R9 t4 B/ y
ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า2 Q/ ^) l, z/ I4 h6 ], f
นาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!9 H1 h# O; M, f" O* l9 r2 l& e* `
ทิวา/นาซิสซ่า: ชิ
8 E0 S% @' R" \1 F% Sกียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้8 }& Q# N+ a. s5 |1 x) Q9 V4 g  y. @2 r  I
ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย   m+ F& T1 f' k% u8 ?
กียุล: เมื่อกี้
4 a* M/ S) f! @) f+ s$ S! J; _( rนาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน$ H3 t/ W# M/ Y5 _$ {3 ?- X
อื่น ; B4 @5 A- @# P3 w+ s: S) O
กียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก: [2 ]0 I) q4 o) J
ทิวา: อื้ม. H* a1 S! k2 M7 g; z
นาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!; P0 F- \2 N. ~$ I
ในร้านสเวนเซ่น
+ x/ W( P! k. ~" jกียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
$ N& Q- A. D7 m. r3 U5 bดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ+ Z+ |* m; _  z% Q. T
แล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ
. o9 S( N1 H: z3 xโรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO
3 d# g5 E- [. P; y$ |ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO
9 ?7 l( q/ C' e" Q; }กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว
8 u3 l! h, q- s4 ?5 E+ lอเล็กเซให้ของเล่นUFO5 ?( R7 B9 \9 R" R) ^
คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K" r" g" H1 a8 _* G+ d% t, t' \
ยูริให้นาฬิการูปUFO
- ^. e/ @4 C& A5 D* q5 \) bฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว
! }: e' O5 }) T  F& C9 M% Cเหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO2 @. M: \; r1 |( k' v/ A8 ?
สุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด: I2 |1 @4 ?, R5 p' N1 \
ของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส; j' t, b: a) N! k, m3 A1 c* K
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
( {1 u4 b+ v0 U1 x/ D0 Tนาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ9 E) u7 n2 f" D) S
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า
4 Z. G! x2 S, ~9 dนาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ2 ]4 S9 ~7 r9 X2 ^1 i$ l0 |
ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
1 o. q4 q4 C  ^, U+ W, h, Oนาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ/ Y, i" L  |2 n/ ^! A+ f' B
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้
, s: r9 f8 c8 dนาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ' w+ p" K2 I% @# J6 G& e1 l' D
ดันเต้: แน่ใจนะครับ0 `' F- H) T7 V
นาซิสซ่า: อื้ออออ+ L8 b4 h/ s0 p  T2 N  O
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ) V, v5 r1 U) K6 B
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า( w% }# I% f5 i- J2 B" E/ w1 E' P1 N
นาซิสซ่า สะดุ้ง!6 f5 i* t- c% Z
นาซิสซ่า: ...........& q+ P& M9 ~% p- O
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
0 c4 t$ T0 ~4 P; Y( h1 r* Zแล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ
2 M! q8 o  ]9 O* L+ C( F! uป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ   
( B' Q, S4 {7 D0 G* ?9 F' a$ {) R$ J% d) R

1 }' o, ^  |3 H" t6 n/ j$ E
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
' {' G7 d4 _6 w; k  o5 U
$ P( s3 \6 U1 g& u2 B% z5 u) A0 A0 @: d/ O( ~
ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง9 B1 I! D3 Q# O8 ^! s

& u( Y4 A: X7 h7 h! w/ U  [/ L2 g: d- s5 M
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
$ a5 m( q& @1 A2 G
/ H' j: P# M  s4 V& d4 C8 K% G

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด