กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม
/ K7 a; ~/ j& u3 wอำลา
! @$ l5 s9 P3 Q5 d" X6 [- Mทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ
& U1 [* F8 ?9 R) Gครูนะคร๊าบบบ1 {, X& x: b2 o- y( d8 V
เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร: C9 C( ?0 S; p2 b
ทิวา: ก็ฮอรัสไง
! m! j% p9 T4 {  yเหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ3 B1 {( W3 o+ Z' W8 P. N
ยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ
; ]6 v% j9 a' cเหมยฮัว: อืมๆ
  Y& K, ^: j9 ^! Iครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
3 s& U) @/ ^+ yนักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!
& k5 g  s% o) |5 V* s: k5 A5 bครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!. G' g" H8 G! J, q! h/ w4 s. B
ทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!
: }' }% b3 j; N: y, xนาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย, l& t7 D: h. N: z/ i9 K
ทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า
% U' Y( v* P2 {2 \1 R( Eนาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!; o7 ~( E$ V9 X0 @* [
ทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!' F, d4 e- g' h" g  [1 {  y8 ]2 H
นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!+ @+ J9 _. k% d/ L$ E* D
ยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย
7 s$ R$ [9 ]4 xเหมยฮัว: นั่นสิน่อ3 |! A  O/ r/ X) ^. [# h& _  ?
ณ หน้าร้านสเวนเซ่น
: ^! ], _( E/ R( lอเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ
! k/ q- F) _1 O9 X! vดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ: T4 P% }; w6 {9 v2 C2 _0 H9 x
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่
8 |3 b+ d$ Q& |ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย8 j, ~/ d! O$ C
คริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร' e  k* g. M! A4 F0 w9 o% Y
นาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ& r1 `! n  f5 g8 g
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!( B. W( r4 B$ s7 W
นาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!
% C$ K& y5 W+ k( Vทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า4 W4 B. a6 m1 y7 b7 x4 w/ e7 ~+ n9 Q$ c
นาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!
0 F( I* h( {$ z' Aทิวา/นาซิสซ่า: ชิ/ t) f: @% o! k. a% U& c6 ~- U
กียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้% D" I+ j8 X5 p" C" e
ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย 4 M% u" ]  }4 {6 H: D" S" N7 T
กียุล: เมื่อกี้" w# b; {$ G$ J& F0 b
นาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน/ s6 o- u' _- }9 a
อื่น % d: }3 P# |3 z+ ?) S! v' V
กียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก; ~( u1 ]! Z- A4 e+ Q' ^
ทิวา: อื้ม
) U" Y) s& ~% c! `% Qนาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!
( e3 j5 C/ V0 O1 M% q! |& |ในร้านสเวนเซ่น
, x1 A+ ]. t3 I3 @$ v; q6 Mกียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
+ y3 t7 r2 u9 |, R5 Hดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ
/ r' @1 [& n% o& t# kแล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ  _, E, j4 l4 s! h/ f6 W9 D5 G
โรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO& i! [1 S, X- h6 x; |
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO
) E& H% P( O* dกียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว
# l; D, Q% C4 C3 h! e1 F4 V. [4 Fอเล็กเซให้ของเล่นUFO" O" U) G4 F+ T# {8 f7 G/ n
คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K5 M4 t. C8 ~4 w8 E0 T( w: c
ยูริให้นาฬิการูปUFO( k% h. f2 @3 x. j; ]
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว! |9 W4 f0 O: s* g! m5 W
เหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO
8 d3 Q1 |, k9 w4 ~) {( nสุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด& [1 n0 n5 M4 w4 q# j. H
ของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส1 _, b1 N7 g& \# q  ]# r8 X4 }- S
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
( }0 O, Q. P; {6 c# x4 Eนาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ
% Y0 w1 N) ^$ r! u  J6 qดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า
3 ~3 k: w9 l7 a# P% bนาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ
& N. j3 N* D: a+ H- xดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ, X# D6 N. M) B( X! B0 K
นาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ
& B; U+ J9 Z, v9 [- a  Y! Vดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้# A$ ]4 L% P3 c2 |7 {! e, _3 ^
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ
. \5 U# P( z, ~& @, R- \6 o1 Bดันเต้: แน่ใจนะครับ
0 ?4 j2 U$ W4 B! \นาซิสซ่า: อื้ออออ1 T- G7 x( c1 ], C  z: s9 \
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ$ ?8 u8 G: M9 q
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า
2 f6 w, _1 |2 k! c( wนาซิสซ่า สะดุ้ง!& x' K* I0 k$ @) ]& F
นาซิสซ่า: ...........4 [  e) n0 w  v9 Z7 |
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
- g: q9 G' ?3 g2 \# l" fแล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ
  r4 P8 [9 t0 y, Gป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ    & w8 w( t4 V' w) f; x- [( p
1 m% S+ j% X2 q4 p0 W1 `# W

" U, H1 n: C  z7 @/ G4 c
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่( ~/ g5 W/ Z: v2 s% T& p# i2 l( e

- v8 R5 a  e& ]2 i/ w
" y# L+ b9 S$ F" mประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง! h/ e) o: ~- ]0 G. }
, V2 P! s; ^/ A+ C+ c
! X! M' i) k3 G9 T& M! v
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~+ {8 x- ^+ F: [8 Q1 N

. f, T$ H: ]! @/ i. H- s  H- z

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด