กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม# h$ Q2 G2 `+ _, w! L* O
อำลา
% M0 ^$ b# R( @/ iทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ/ J1 d1 C& T" ~$ J5 n
ครูนะคร๊าบบบ* N4 y; v4 `% O; M: _! ?
เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร. P6 A1 @# D- T  r$ m& b% L0 H) H
ทิวา: ก็ฮอรัสไง
; o3 }6 G( D. K3 E, p( A/ O3 }เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ
/ B3 k- Q5 }) c6 H+ o  B+ iยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ  x/ t1 b  d2 A) X
เหมยฮัว: อืมๆ( V9 J) `7 z! b; |7 }
ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
3 j9 D) d! m9 b+ F/ _4 A4 Lนักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!
3 }! q4 o/ _' ^! G. L+ \; Xครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!# Q! `* T. `2 H# o
ทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!
6 g6 K) _( E8 m$ hนาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
' i; A' k, p( j7 Z! A! Zทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า9 e  u6 V) u2 S
นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
+ t3 m/ A* |- Lทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!. k, X: k) S8 ~4 s  C7 q
นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
* w' q$ [& m  K! X' y9 Jยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย
& x" t: y, `# u' \( `* N3 Vเหมยฮัว: นั่นสิน่อ
6 S) D5 R7 r' ^  P: Wณ หน้าร้านสเวนเซ่น! q3 n0 |3 p4 P& L) j
อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ) Q0 ^4 C2 r1 V6 V& e, W
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ0 p% |% ^, p, K1 R0 p, r6 Q) t
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่
+ d" i% s0 w! n# ^. C* Gฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
* D/ Y. v+ K9 x  {, Z( Vคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร: v  U1 z- f. l3 c/ o
นาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ
: C& M$ B8 ]+ u: ^ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!9 h( \4 y( ~; _
นาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!/ ~. R& {0 ?# I9 ^
ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
1 |# G# x! F' n& @2 Eนาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!
( _% J" b: D% l5 X, {1 Tทิวา/นาซิสซ่า: ชิ
9 |' y4 _: L7 R; oกียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้" C+ A' G0 \9 w3 p: H
ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
* C: [: X  ], a: Z4 G! ^3 uกียุล: เมื่อกี้; x) l% a0 m# @
นาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน: W6 p, [! e7 p( E/ T7 R
อื่น ' s5 C$ b' y; V# W# H
กียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก
. Q- M& {- g6 ~  ]& H# c: F7 fทิวา: อื้ม
" Y, m* c, N6 S+ c, k5 dนาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!
. c! o% ~* e- J& d9 ?ในร้านสเวนเซ่น
1 x/ i. r4 v4 {* K7 Y; \กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
% y1 t2 U% ]0 Q5 rดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ, M& O6 Z- I- I, f1 {$ x* O
แล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ
2 y4 O4 n8 R2 O- vโรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO
! S, r! X5 s4 w) J3 Iทิวาให้สมุดรวมภาพUFO  v% O$ l- g  A) Y! @6 k0 x2 @
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว0 E6 ^: S5 \4 u# Q
อเล็กเซให้ของเล่นUFO* m2 G# [4 [# `1 i4 H
คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K, t. ^7 ^+ V* o' z- [
ยูริให้นาฬิการูปUFO  _6 O1 p0 X5 H3 i, l8 O: U
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว9 q! e+ H3 h# L
เหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO6 F9 W+ k8 F0 g$ p5 |
สุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด
$ P$ Y: g9 M, r8 E% U" _  B7 vของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส
) F# T7 h0 W% U  Eดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้; i+ \7 t# C  F+ e( z, B7 Y% O" d
นาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ- ~) W9 j- {" A( s+ }
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า( b' d# ?6 j8 H: V
นาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ7 K: q" M0 W  E/ c* X, t8 a/ W! B
ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ3 R7 D/ Z2 Y- c# G% x3 u
นาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ: m* A4 K: F$ E5 {" n  a
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้
! i+ u1 J4 p3 X1 V( `8 E5 Qนาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ* T9 B  B& N9 W8 v8 C
ดันเต้: แน่ใจนะครับ$ P) {: N" [% B! `
นาซิสซ่า: อื้ออออ
% v, d& q( N: t& m) Zดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ# s4 O7 a) T! W1 C, j
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า* R5 I% X; |6 w# Y% `
นาซิสซ่า สะดุ้ง!
( o7 V5 q- a6 O( ^) `( g/ Mนาซิสซ่า: ...........
% ^! ^: o/ {( R$ t& K, e& [+ Aดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้* s/ ?0 q0 p& L
แล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ4 p, o" U. B6 N& H' W, D' R5 G
ป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ    - h( q& y1 B* M& S: ?8 E% F! W5 b; l
6 U* f& ]8 f( V' x) k, d0 D4 [
8 S& B- V+ }9 E$ Q9 r' K
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่3 z4 j# d6 m2 A8 k8 L+ ]0 Q
" m6 o& l9 A6 V8 \8 P9 d  U! e

, g( ?3 T0 Z" _  Q" p' [" \ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง
* w1 M" {' f: I& [2 E+ }; P& O2 ]
9 |: a7 |0 o( _# _  C  L
9 A2 E6 U! ?* k4 V9 z* Kน๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~/ I" Y. a) q- O, _

$ Z' A$ _. b9 L) A5 Q

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด