กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม) ~+ U. d& W! ]' @5 L! q
อำลา
0 l2 m6 j; @8 ]6 h! |ทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ5 V3 J& [( x5 n5 k( X
ครูนะคร๊าบบบ) Q0 t1 s/ c' P- z- E- h; k
เหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร- v" D) A" f* v- h* ?
ทิวา: ก็ฮอรัสไง# j8 m, ]( R5 g/ D2 }9 i
เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ
% e4 e: U5 M1 Z  v7 j5 u' Y. Jยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ1 ~; m9 ^4 w& g. {( E
เหมยฮัว: อืมๆ, O- S: {1 U, e9 k5 ]& _
ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)% P$ O; n- y2 I+ t2 ?% v
นักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!( n. v$ O4 z- ~5 _6 y% W8 p% B8 H
ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
% f5 t0 @; P4 q& P0 sทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!/ N, c5 t( P. ]
นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย
0 \% X/ c# c" _5 eทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า6 I2 I2 ]1 ~. \; U5 G9 o5 B% Z
นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
+ N$ L, s: Z( y( Hทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!
3 b# K; H7 c; u/ f- S; R) Lนาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
( h) \. ]" q6 oยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย0 b! [& R: p- Z5 F2 E& r* S3 i
เหมยฮัว: นั่นสิน่อ* J2 l  h1 w4 _0 }  o; D% C; y
ณ หน้าร้านสเวนเซ่น
  k+ H0 k& m% Q% ^* e% F& M  Q* @อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ
7 {, W7 a& t' `, K6 F( Fดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ' c* i+ ?* V; N
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่; u! t7 q$ O% h) b$ f* d
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
/ B5 G) [/ O2 |9 n3 |8 wคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
/ I8 R0 i: B( \4 Z9 P  N  J" B- rนาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ7 L3 t1 Q* M; d1 e
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
3 k# Y& h: X7 R' ^8 o# h' i" v* wนาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!
2 v" \0 ~( e; A6 Cทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
) s. p/ I" F& j* fนาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!
6 [- ]! c( Z! f! Q% w$ uทิวา/นาซิสซ่า: ชิ
  J+ r: Q1 q. G8 {( a6 f, a, Mกียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้: ]: W3 ~8 x$ j* L6 G
ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย . D. N, e4 A' F/ C: i2 w
กียุล: เมื่อกี้
  b) i9 `0 T, \: _; `3 o4 g8 Dนาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน* y6 k! V5 @8 I
อื่น
, d/ I# h& o3 i* ~3 S' U$ [กียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก
5 x  U$ }% Z/ ~" g% B" n' wทิวา: อื้ม
1 q' K; e. E9 G# Q) x4 x) u, Cนาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!* L  O) a" s5 ]# n/ i, {. e
ในร้านสเวนเซ่น6 G# f5 j8 u) i
กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
. E! h2 C. |- D0 Oดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ$ @+ H( Z! ~, w2 }4 k3 w
แล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ
  f( A2 |+ r3 m8 m) d- E- Tโรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO
* e: X/ V) O, k8 wทิวาให้สมุดรวมภาพUFO6 B/ i, j; k/ x( Z9 G& b
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว- K$ r0 @8 O1 I  G% L
อเล็กเซให้ของเล่นUFO" l% i) q0 k# H. K! j$ d8 ]
คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K5 U+ N5 J+ V" B+ @" g
ยูริให้นาฬิการูปUFO7 j0 f5 A. P& {) D/ u: Z
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว+ n3 v* p  N4 r6 b- j6 ]
เหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO
8 r2 a4 @3 c8 E) m1 i& ?! B0 jสุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด% Z* v# j# j$ \# q( B
ของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส
2 n2 {6 K! o$ S. T# A( |% |ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
3 T, }! m7 u1 Q" fนาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ
9 d' T8 d2 R2 d3 t; _ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า
: J7 l0 Y# V% f! X5 Kนาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ# Z  K: `; P4 A
ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
+ N! r, z- A# `นาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ, |7 N: c8 N' P
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้- |  W' }6 K2 Q" H$ H
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ% q2 T6 w- ?$ ?2 d) U
ดันเต้: แน่ใจนะครับ
+ [# g! m( z* _+ zนาซิสซ่า: อื้ออออ
$ \% T, _8 ^2 aดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ% E! q( `4 S0 C# \
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า  c$ I7 s, i5 c8 ^1 a0 ]) Z
นาซิสซ่า สะดุ้ง!
- E! U+ t& I" d8 ]6 i* \8 U- Lนาซิสซ่า: ...........
( o" ^7 |# B* z) a2 |; {7 }ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
* ^; g* b; a1 Z- A1 qแล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ% K  H, _: K( X" R
ป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ    & w7 Q0 ]7 l$ c% e9 d

9 i4 t5 ?- f* q, w+ Y( a2 N' B
8 W  i5 [$ a: M$ Z: o
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
. f0 W7 q5 ~1 L. d# H! c
! k  e3 C! Q1 E* V% T3 C
5 K+ i, b# k  uประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง
% z- B& v1 m4 ^9 q% [) g, D9 ]0 _; z3 h6 [
/ F9 P. U+ K4 g: X" H1 o7 \! Z
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
3 P- b% Z7 _% }) {& m; B; L) c) F

: j; g$ `- U7 y# a

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด