กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม- A5 }3 r; m* \7 ~% F" J( c# H- v, d% d
อำลา
# G1 Q" e9 n9 o! P  e0 |; ^  Q4 yทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ
0 ^# }: S, g! b0 d) dครูนะคร๊าบบบ
/ F/ j* y" c. vเหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร' G( e: v' R4 _" a
ทิวา: ก็ฮอรัสไง$ ~$ I0 i4 N# v* h: c
เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ# R  `6 ]6 l7 p. j- a
ยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ, N) b4 d8 G2 V
เหมยฮัว: อืมๆ# s! Y* e5 u" }$ ]
ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)* E. c# c6 J3 T1 J
นักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!
+ u! M/ I* m7 I, L7 Lครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
% b  c: b7 ~% K7 H* y; Pทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!" T+ z, y6 [( r. k( f6 j
นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย3 r& v9 m) f" p; \4 Y9 M  y
ทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า5 v2 h5 T8 }# Q' w, d
นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!( q8 x+ M/ L+ f* _- u( q$ ^+ ]1 b
ทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!
% c  Z5 \" ~* i# s( W5 D7 sนาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!8 i9 E1 @1 }& q  d3 P, J6 q6 c
ยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย3 T" i, T  f0 P# V
เหมยฮัว: นั่นสิน่อ
( g/ Y+ v  Q( _ณ หน้าร้านสเวนเซ่น- T3 H. b5 r/ Z) t) w& x( T3 W, i" b
อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ/ n( z* u6 J# W1 M3 {
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ- I& e- N( w0 a' J
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่6 u; }( x. e; B) s; N. ^
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
, W& M8 r( Y8 n7 @. Aคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร% d3 L1 x' k) c( |! w% X
นาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ) X, b3 U( W/ [+ J# p7 N+ R: ^
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
: v0 @2 M3 H' D8 i7 Yนาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!% f& K3 e7 g# L1 r3 F" d
ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า4 v5 {+ X0 l4 p8 S+ p
นาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!7 h9 p  A. h% Q  {% M
ทิวา/นาซิสซ่า: ชิ% [# F3 d4 ?! {- r) D0 f
กียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้7 Z1 A  G) o5 w6 t: s( T' s8 u0 M
ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย : o' i4 B5 y$ w
กียุล: เมื่อกี้/ n4 E( ~& e$ V0 a( v9 x
นาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน2 S! U+ `% b7 h/ G3 g  j
อื่น
) _3 p  Z$ Y  K4 _- P1 Xกียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก
$ j& Q5 P: k' \; `ทิวา: อื้ม
7 V1 _$ l7 [& n! L* n# jนาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!. I2 a  g6 N& u1 m
ในร้านสเวนเซ่น, I8 ?, p9 m9 B; W4 w2 R* |
กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
9 q6 G9 O; V% J- T- h% [ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ
% E0 V9 G- L; ~/ Jแล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ
  H8 k4 L5 Z5 k# w# bโรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO) N# ]8 n) p; e8 C& k( o# P
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO( V6 a; w3 Y3 }2 `- d/ _% d
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว
5 g5 T7 n& A1 H( X. {อเล็กเซให้ของเล่นUFO
: ~: t. Q& H" b7 M* b/ wคริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K" t/ [) J* ]9 b! H8 J
ยูริให้นาฬิการูปUFO1 x! C( w5 p4 {- [) M
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว
7 s  P: l  A5 R3 R" C, t6 cเหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO
  U- k9 z! i4 ?สุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด
4 U5 P2 q# I. a$ k% n2 Nของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส. l( _$ o+ f1 f( a, k
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
" Z+ m5 s& U7 l2 vนาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ3 e2 M% p+ n/ ^& f
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า
+ O7 ?6 p  }9 c$ kนาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ
, p" H% J! V6 `/ Z8 v% T/ xดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
5 u" V) W6 m7 Y5 ^7 ~นาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ
. g7 n2 J; ~) G& o& @( S1 V3 oดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้1 C6 @% W3 \+ q1 z8 I! D
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ
0 h0 `, d' F: fดันเต้: แน่ใจนะครับ* G  ^4 k0 z# l, h! ~
นาซิสซ่า: อื้ออออ# Q% z8 N& u( U0 @; T
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ) a' w5 F( ]( y; o
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า! I+ R& i' \1 ~4 N5 K
นาซิสซ่า สะดุ้ง!0 W8 k7 ~2 Y* ]  A
นาซิสซ่า: ...........- t. h' [  C4 k* L6 e
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
8 R) o) I7 _, C0 O8 U1 m9 E$ ?แล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ) H  E  a, F+ {
ป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ   
5 |+ @# d- l! ]( t% |: ^& M8 d! w! ?4 B+ R' o

( g: V4 _* q7 x
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
" }* @0 ?8 i7 ?/ {
6 M% t6 O. n7 o$ ~: v4 v, _& S! @2 w
+ p1 b, S! r! w7 N- _6 o/ dประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง
# S( Y  U- U- F8 [5 [' |4 e
2 V8 A. Q, Z) J. e6 `% d- X5 M4 {2 ?/ _/ M! ], i, V7 I
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
: m$ `/ y! Y; S5 @6 W7 v. v0 h

) K" D5 h2 X) ^2 h; \; e2 A1 ~

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด