กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม$ `. k1 e4 ?; Y- t$ u" d
อำลา
# d7 e  H5 G. }% [! c: p. Fทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ
% N2 ^# n" j' ~; J$ rครูนะคร๊าบบบ
" a% ~% P, u+ m3 F! H* A* vเหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร
- {9 u% O  l: x' ?3 fทิวา: ก็ฮอรัสไง
7 b  x' s' n0 ]- yเหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ$ F1 ]7 @8 Z  ]/ S. e- k
ยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ
3 p# P; S, S3 \6 q+ C/ z- yเหมยฮัว: อืมๆ
: H. Z- C5 L) Z5 Jครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)
0 j' }9 K  G4 Uนักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!' z: M; S% O0 q% a3 P
ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
& d0 n# c9 z) e+ i+ O3 [ทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!: g( p" b  H; e2 |: J
นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย; Q+ g1 w9 C' ?5 D3 b
ทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า( f4 R$ ~6 Y3 V/ Z
นาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
$ A) x( p1 _; D7 D) R; e' mทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!
" s: O" c* H/ b* D7 Dนาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!
$ g7 _/ z; {8 K, Y6 iยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย4 a9 f0 K7 `( q
เหมยฮัว: นั่นสิน่อ7 ?. o2 C4 s9 X0 m" C* d+ [
ณ หน้าร้านสเวนเซ่น
0 T: C7 t5 ]: O2 D# S4 q, Iอเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ8 I9 u3 d0 G7 V) f. P
ดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ- |' y* U+ ?  o) `
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่$ t; [, a+ x$ `$ G
ฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย
' ~5 B+ ^' l" k1 Wคริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
1 Z% ^0 z  r0 {1 t, xนาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ$ {" m1 X" ^/ Y& r, V
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
* ~1 E! F" C9 ?6 V. Nนาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!
( O$ c- W# y9 ]7 F$ H. D) n% mทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า
4 @3 {& Y; v2 c' B6 kนาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!% b5 i, ?2 P% @
ทิวา/นาซิสซ่า: ชิ
: o6 s1 t6 @* H( f# {) B+ e0 P& o5 ?กียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้
. z9 R  q+ W: Q, r. A5 e$ y1 Jทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
# ?  s7 l$ Z9 z# S$ r+ pกียุล: เมื่อกี้
. Z" P3 |* e$ [& c9 ~- C9 X% V# W' Lนาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน
5 y/ @# a! y; S& W5 o+ y, ]อื่น - ]# U" X4 M8 t' O
กียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก
1 w4 Y+ N# A' c2 ?ทิวา: อื้ม
4 o2 v! U5 O3 Z5 `: e- `) X) kนาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!
2 _: b' D/ O/ W5 |$ Gในร้านสเวนเซ่น* v  N6 q% Q8 n- U- A
กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้
" a  n( K  r; i2 ~) M6 Tดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ
# B) Y7 z5 J% k4 {/ j. iแล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ( h+ c4 w6 M" X5 l9 X
โรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO  ^2 P% V  Z2 m  K/ O+ F
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO
% m  b7 N0 z& L3 ^1 [8 Vกียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว
/ W; h7 a  B' pอเล็กเซให้ของเล่นUFO
+ }' @) `/ K# r' tคริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K  B" ~8 L+ G9 H& r  E
ยูริให้นาฬิการูปUFO7 z  n) `) I, `+ P& d, e3 v
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว
9 w" f3 N- x/ C- ]; P+ o7 Gเหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO
$ N, |9 G& @" ~; q. Xสุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด
+ {+ M" }6 b) ^ของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส
& [* v5 c5 d3 r( Wดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้& A7 U) o2 U+ o* h5 Q" m8 v/ U
นาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ3 u$ V1 c& g) z. \
ดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า; O/ ]" n  b9 o! W! \
นาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ0 _, u6 j7 N5 q& m* b( w1 c
ดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
: R0 g0 K, A% c( Aนาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ, T+ [. N$ i* `  |. M4 q
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้9 ]7 [; l* v1 }0 G
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ7 x' c% |+ [3 K8 Z0 k
ดันเต้: แน่ใจนะครับ6 W' ~: d3 S3 q# R& E7 l5 ?1 g1 }
นาซิสซ่า: อื้ออออ* T( b4 }) D& Q
ดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ
+ d- r. [; ]. v& Y6 o* t/ gแล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า
& q2 {7 ~: t: u3 m7 Yนาซิสซ่า สะดุ้ง!
9 M& e# W, i3 A( iนาซิสซ่า: ...........1 |0 D% S: l% I) ]7 d# k
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้" U3 `) a7 m; _2 r
แล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ
! B* S, h: r: b( Y7 X* Q9 Kป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ    1 n! y( v4 a+ m) k! n

8 a) T7 v2 q; _1 E& g) o
5 [( ^1 N) J7 W0 f9 O7 o' m
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่/ w( \% L0 [3 q- y
2 E6 K% M) m. S; e( g) [

1 }( ]1 q: `( L4 X# E7 i* G5 ~ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง. Y* q- G4 W. b0 ~
& t2 `5 u$ r0 [# x& ?

: j7 n* b/ B9 Z5 R: \" S6 C, [น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
) X- g: c8 [3 T, U6 f. j" Z
0 Y: i: }+ J4 {. }

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด