กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

นิยาย ลา ฟลอร่า

ครูวินเซนต์: ประกาศ เลดี้ทั้งหลาย อีก1อาทิตย์โรงเรียนเจ้าชายโนอาห์จะกลับแล้วนะคร๊าบเลดี้ ซึ่งในอีก3วันจะมีกิจกรรม
1 J' t' ]" O  X: B+ E8 f8 Bอำลา# W/ c3 ~3 O: H3 W, K- q4 t+ ]: J* }
ทางโรงเรียนเจ้าชาย และจะมีการเต้นลีลาศในงานด้วย และถ้าใครไม่มีคู่เต้น ฮะฮะฮ่า หรือเต้นไม่ได้ ก็ตกวิชาลีลาศของ
/ M7 o3 t+ ~5 J& d& c' D  \  B4 rครูนะคร๊าบบบ
0 s& M6 @) j1 l# T2 ~2 `; Eเหมยฮัว: หยาาาา ได้ไงน่ออ แล้วอั๊วจะคู่กับใคร/ n; k# c9 T+ T9 r8 V( e
ทิวา: ก็ฮอรัสไง" O: D5 G4 D- ?6 c9 a4 d/ a, h% `. {
เหมยฮัว: ไม่เอา ขนาดหน้าอาฮอรัสอั๊วยังไม่อยากเห็นเลยน่อ
( ?. I, }6 R3 A0 X/ c& [% H/ rยูริ: เรื่องนี้เดี๋ยวค่อยคุยกันดีกว่าเจ้าค่ะ ซ้อมเต้นกันก่อนดีกว่านะเจ้าคะ: I* Q2 L  k3 I- j2 O+ v
เหมยฮัว: อืมๆ. c( `" J2 v" S4 U2 P+ m+ d: p. G
ครูวินเซนต์: เอาล่ะ ทุกคนทำได้ดีมาก เลดี้ผู้ผู้เลอโฉมทั้งหลาย (พูดไปแล้วก็คาบดอกกุหลาบหว่านเสน่ห์)" X( B4 U0 A/ x- I9 O' l7 [6 C
นักเรียนคนอื่นๆ: กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!!!: E: `. F1 C5 ?, W1 V# Z* Y9 S, G
ครูวินเซนต์: เลิกเรียนได้ครับเลดี้!!
* g3 [" l( {) Y6 s) [ทิวา: เอ๊ะ ลืมไปซะสนิทเลยวันนี้วันเกิดดันเต้นี่นา!' N  ~# u5 r7 R1 T" B( A( L
นาซิสซ่า: ก้ใช่ไงยะ ลืมวันเกิดดันเต้ได้ยังไง เธอที่มันแย่จริงๆเลย' P& _! d6 S6 y. _5 v: X  ]4 ~
ทิวา: เงียบน่า ยัยกิ้งก่า
, \, O7 ~2 U/ f# S. Q* Eนาซิสซ่า : ใครเป็นกิ้งก่ากันยะ!! เธอมันก็ลิงเหมือนกันนั่นแหละ!!แฮ่!!!
7 p2 a  s5 Y4 m+ o( N" ~ทิวา: ชิ!! เงียบนะ ยัยกิ้งก่า!!!, ?: I: s! K! [: t
นาซิสซ่า: เธอนั่นแหละ!! ยัยลิงงง!!9 q7 p- Q8 I& L0 ]: L
ยูริ: พอเถอะเจ้าค่ะอีก10นาทีวันเกิดคุณดันเต้นะเจ้าคะ = =แอร๊ยยยยยยยยยย2 O- c8 i, c4 W0 u
เหมยฮัว: นั่นสิน่อ& j# V4 Z* k/ y0 s) b
ณ หน้าร้านสเวนเซ่น! a# K8 R8 f' U5 H# A) d
อเล็กเซ: อ้าวดันเต้ นายมารอคนแรกเลยนี่นะ
3 |" Q1 k7 V8 h, B. @2 t3 u  q9 R% Bดันเต้: อืม แล้วคริสไปไหนล่ะ; x. N0 g. p* J! q
คริสโตเฟอร์: ไออยู่นี่
# |* B) [' I/ h6 Q, g7 E. qฮอรัส: คุณคริสโตเฟอร์ วันนี้ไอขอโทษคุณคริสโตเฟอร์นะขอรับ ฝากขอโทษคุณยูริด้วย3 D# S+ k# u$ ?1 z
คริสโตเฟอร์: อืมๆ ไม่เป็นไร
9 s: J, S8 S! y! Vนาซิสซ่า : มาแล้ว อุ๊ยดันเต้ นายมาเร็วจังเลยนะ+ R$ {( e3 E- |; D
ทิวา: ออกตัวคนแรกเลยนะยัยกิ้งก่า!!
, k6 G+ h, \$ x$ ]นาซิสซ่า: ยุ่งทำไมยัยลิง!!$ }: b6 ~0 N/ k
ทิวา: เรื่องของชั้น ยัยกิ้งก่า/ i8 ^" k' h' l9 x, x- H0 M. }
นาซิสซ่า: เรื่องของชั้นเหมือนกันยัยลิง!!  m5 i2 _& V7 |
ทิวา/นาซิสซ่า: ชิ2 R) d' j/ @, j5 s/ e! S& ?
กียุล: โอ๊ยยย พอซะทีเหอะ2คนนี้! t2 L' K( P+ ^& ]2 d& D+ H2 }
ทิวา/นาซิสซ่า: เหวอออ มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย 7 p. B& U. ~* _5 V, K# F
กียุล: เมื่อกี้
1 C. b, q( O# g; f9 Iนาซิสซ่า: โฮะๆๆ ยัยลิง เธอน่ะ ควรจะสอนแฟนเธอให้มาเร็วกว่าน๊้หน่อยนะ คนเค้าจะว่าได้ว่าเสียมารยาท มาทีหลังคน
: ]0 Q! `0 e0 b+ e3 f0 fอื่น
" |: I5 b/ u/ G+ X0 H1 z/ nกียุล: ทิวา เราเข้าไปข้างในกันเถอะ ปล่อยให้กิ้งก่า โม้อยู่ข้างนอก
7 q$ T! u+ `* |1 l, }ทิวา: อื้ม
( b6 Z& N' ~( K( B3 o" V9 O) s: A+ vนาซิสซ่า: ย้ากกกกกกกกกกก หมายความว่าไงยะ นาย กียุลลล!!
9 @; D' f, s& L" e/ @! Pในร้านสเวนเซ่น6 F! q4 I" H0 t1 |1 w9 u" Y* S
กียุล: สุขสันต์วันเกิดนะดันเต้* c2 \' N& U' c% @- j1 l+ H/ D
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะ( [; p& c4 m( j
แล้วทุกคนก็ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ให้ดันเต้กัน จากนั้นก็ให้ของขวัญ$ Z5 A5 y! X* J/ M" |" d" y
โรซารี่ให้ เรื่องเล่าตำนานUFO/ h$ p* C% S9 k' n, U  f4 E
ทิวาให้สมุดรวมภาพUFO6 I0 d' k8 Y+ Z% @
กียุลให้สมุดรวมภาพมนุษย์ต่างดาว
. W) O8 s' P+ B2 r- g$ T7 {4 Mอเล็กเซให้ของเล่นUFO
5 L5 O1 ?* N2 q- R. }คริสโตเฟอร์ให้ตุ๊กตามนุษย์ต่างดาวคู่กับตุ๊กตากัปตันอวกาศ C L O C K
7 J: R* q6 E" C) r( P1 iยูริให้นาฬิการูปUFO5 B# J$ m9 V# g, k7 y: E. k* s' v8 o
ฮอรัสให้สมุดรูปมนุษย์ต่างดาว
6 N! U" K' a* l' Fเหมยฮัวให้ผ้าปักลายUFO
6 p5 s; ]' f- D( s# \. aสุดท้าย..ของที่เริ่ด(เลิศ)ที่สุด
+ C+ p* ]) O  ^7 Uของนาซิสซ่าให้ตุ๊กตาและจานบินUFOทองคำ จากฝรั่งเศส/ V  k3 ]- s" d! ^) q. d) B# p: ^  O
ดันเต้: ขอบคุณทุกคนมากเลยนะขอบคุณมากจริงๆ แต่คุณนาซิสซ่า ไม่ต้องเอาของดีขนาดนี้มาให้ผมก็ได้
( y+ P; [: y5 p$ P, I3 U2 l9 y" zนาซิสซ่า: ไม่ได้นะ นายเป็นแฟนชั้นก็ต้องได้ของดีสิ ไม่งั้นเสียชื่อหมดรู้มั้ย แล้วเดี๋ยวเย็นนี้ชั้นจะทำฟัวกราส์ให้กินนะ
. h4 a3 z. ^; k2 wดันเต้: ไม่ต้องหรอกครับคุณนาซิสซ่า
2 ~4 g6 b6 V7 kนาซิสซ่า: อ้าว ทำไมล่ะ
2 U$ N/ Q% P: @+ w. U( ]# wดันเต้: ผมไม่อยากได้ครับ
% o7 D: k6 k$ h7 n( Q2 q6 ~$ cนาซิสซ่า: อ้าว แล้วนายอยากได้อะไรล่ะ. N! @! ~2 q/ @6 {
ดันเต้: ผมเกรงว่าคุณนาซิสซ่าจะไม่ให้: g! \/ \- k/ N  h: C
นาซิสซ่า: โอ๊ยย ให้อยู่แล้ว วันนี้วันเกิดของนายนะ อยากได้อะไรก็พูดมาสิ ชั้นให้ได้หมดแหละ( e( t# l1 R5 g( a$ e: M1 H3 B7 v
ดันเต้: แน่ใจนะครับ6 w4 B  u0 V- f2 w% e( f
นาซิสซ่า: อื้ออออ
9 f; z# l, g& k, L# W& M5 I& r, f! mดันเต้: งั้นคุณนาซิสซ่าช่วยหลับตาหน่อยสิครับ% u, R5 C5 {# i) r& W% g# q& s; G
แล้วนาซิสซ่าก้หลับตา จากนั้นดันเต้ก็ชะโงกหน้าเข้าไปใกล้เรื่อยๆ และดันเต้ก็จูบนาซิสซ่า: a0 I2 P/ t# z' N1 |! ^: w6 H
นาซิสซ่า สะดุ้ง!8 I. S( A) q5 n- o8 v; Z/ p
นาซิสซ่า: ...........7 B# s! _) z( R- v4 L
ดันเต้: นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากได้
) m+ C2 z# a8 f$ g) @แล้วทุกคนก็ตาค้าง อึ้งไปชั่วขณะ2 f" p3 ?+ F1 S2 T
ป.ล. เห็นมีคนขอเรื่องโรซารี่มานะคะ งั้นรอตอนหน้าละกันค่ะ    " X% f: o8 x" T" j6 k

; ?# c6 Z5 Q+ F
3 C- o  _' N& c3 u; z9 _8 Q
หลายคนสงสัยว่า มีถึงตอนที่เท่าไหร่ ขอตอบว่า อีกนานมาก เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจบเมื่อไหร่อ่ะค่ะ น่าจะตอนที่
7 s$ }# T& A+ c; _
$ k. W) q5 [( }5 S7 ~3 x; I+ m( |2 x, n0 D2 w# j4 s
ประมาณราวๆ50-70อ่ะค่ะ โอ้ยย อีกน๊านน มิต้องกลัวนะคะ แล้วตอนที่13ออกแล้วด้วย แต่ตอนต่อไปก็รอไปก่อง& G* F! i. }( F' u5 O5 L5 N
7 {! I# x: Z; B7 q, ?2 P  r/ W- U
$ [- S0 S' a  Y
น๊า~ รอประมาณ1เดือน -0- นานไปโทดทีนะคะเพราะว่ามันเอ่อ... นักเขียนไม่ว่างงง~
1 m: T( u3 G" Y9 @" @" p$ [" j! B
0 Z4 M) }/ {! z

ร้างเเน่ๆเลย

ไม่ร้างหรอกจ้าลองเขียนอย่าให้เป็นภาษาวิบัติสิ

ไม่ร้างหรอกจ้าเรามาอ่านแล้วสนุกมากๆเลยจ้า^^

http://natnynat123.exteen.com/20110702/entry มาจากเว็บนี้รึเปล่าค่ะ เห็นมีมานานแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด